(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: hợp đồng lao động
Người hỏi : Lê Quí Đôn     Số điện thoại: 0908061010     Email: lequidon85@gmail.com     Địa chỉ: Hiệp Thạnh, Gò Dầu
Ngày hỏi: 06/09/2013 - 21 Giờ 40 phút     Ngày chuyển: 09/09/2013 - 11 Giờ 57 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi làm công nhân cho công ty CPCS Tây Ninh từ năm 2004 đến nay, hiện nay do tình trạng sức khỏe không thể tiếp tục làm việc được nữa ( có giấy chứng nhận bệnh của bác sĩ ). Ngày 7/8/2013  Tôi đã làm đơn xin chấm dứt hợp đồng lao động gửi BLĐ công ty , nhưng đến nay BLĐ công ty cao su Tây Ninh chưa giải quyết.  Vậy tôi xin hỏi việc xin chấm dứt hợp đồng lao động của tôi có đúng Luật lao động không?  trong trường hợp không được Công ty giải quyết mà tôi vẫn nghỉ việc thì tôi có được hưởng chế độ nghỉ việc không? việc tranh chấp hợp đồng lao động do cơ quan nào giải quyết và thủ tục như thế nào?


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Lao động, Thương binh và Xã hội     
Thời gian trả lời: 09/09/2013 - 14 Giờ 11 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào anh (chi)

Trường hợp của anh (chị) nêu chưa cụ thể nên chúng tôi chưa thể trả lời chi tiết cho anh (chị)

Xin vui long lien hệ Sở Lao động - Thương binh và Xã hội để được hướng dẫn cụ thể, chi tiết (Phòng Thanh tra)

DC: 138 Trần Hưng Đạo, Phường 1, Thị xã Tây Ninh

SDT: 0663 820045


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: hợp đồng lao động
 Nội dung câu hỏi:

Tôi làm công nhân cho công ty CPCS Tây Ninh từ năm 2004 đến nay, hiện nay do tình trạng sức khỏe không thể tiếp tục làm việc được nữa ( có giấy chứng nhận bệnh của bác sĩ ). Ngày 7/8/2013  Tôi đã làm đơn xin chấm dứt hợp đồng lao động gửi BLĐ công ty , nhưng đến nay BLĐ công ty cao su Tây Ninh chưa giải quyết.  Vậy tôi xin hỏi việc xin chấm dứt hợp đồng lao động của tôi có đúng Luật lao động không?  trong trường hợp không được Công ty giải quyết mà tôi vẫn nghỉ việc thì tôi có được hưởng chế độ nghỉ việc không? việc tranh chấp hợp đồng lao động do cơ quan nào giải quyết và thủ tục như thế nào?

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi làm công nhân cho công ty CPCS Tây Ninh từ năm 2004 đến nay, hiện nay do tình trạng sức khỏe không thể tiếp tục làm việc được nữa ( có giấy chứng nhận bệnh của bác sĩ ). Ngày 7/8/2013  Tôi đã làm đơn xin chấm dứt hợp đồng lao động gửi BLĐ công ty , nhưng đến nay BLĐ công ty cao su Tây Ninh chưa giải quyết.  Vậy tôi xin hỏi việc xin chấm dứt hợp đồng lao động của tôi có đúng Luật lao động không?  trong trường hợp không được Công ty giải quyết mà tôi vẫn nghỉ việc thì tôi có được hưởng chế độ nghỉ việc không? việc tranh chấp hợp đồng lao động do cơ quan nào giải quyết và thủ tục như thế nào?

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: