(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: ĐO ĐẤT SAU 3 THÁNG VẪN CHƯA CÓ HỒ SƠ
Người hỏi : Huỳnh Thị Bích Phượng     Số điện thoại: 0983743161     Email: huynhphuong.tn@gmail.com     Địa chỉ: Ấp Long Châu, Xã Long Vĩnh, Huyện Châu Thành, Tỉnh Tây Ninh
Ngày hỏi: 26/07/2014 - 14 Giờ 19 phút     Ngày chuyển: 28/07/2014 - 07 Giờ 41 phút

Nội dung câu hỏi:

Nhà tôi có bán 5m đất tại địa chỉ Ấp Long Châu, Xã Long Vĩnh, Huyện Châu Thành, Tỉnh Tây Ninh. Ngày 24/04/2014 địa chính Huyện Châu Thành xuống đo đạc. Đo xong thu tiền và nói khi nào hồ sơ hoàn thành thì gửi xuống Xã, hai bên ra làm giấy tờ mua bán. Không nói thời gian cụ thể là trong vòng bao nhiêu ngày ???? Đến thời điểm hiện nay là được 3 tháng 4 ngày mà vẫn chưa có giấy tờ gì gửi xuống Xã, tôi ra địa chính Xã hỏi thì địa chính Xã nói có quy định mới nên quyền sử dụng đất nhà tôi phải đổi mới trước rồi mới làm thủ tục mua bán cấp quyền sử dụng mới được, hỏi mấy lần nhưng huyện vẫn chưa gửi hồ sơ xuống. Giờ tôi phải đến cơ quan nào hỏi để được giải quyết hồ sơ ??? Theo quy định thì đổi giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cũ sang mới là bao nhiêu ngày ??? Tôi thấy bức xúc vô cùng, mong nhận được hồi đáp, cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Châu Thành     
Thời gian trả lời: 05/08/2014 - 11 Giờ 28 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Thực hiện văn bản ngày 28/7/2014 của Văn Phòng HĐND và UBND huyện; V/v  trả lời kênh hỏi đáp trực tuyến. Văn phòng Đăng ký quyền sử dụng đất (VP ĐKQSDĐ) trả lời nội dung câu hỏi của công dân Huỳnh Thị Bích Phượng, địa chỉ tại ấp Long Châu; xã Long Vĩnh; huyện Châu Thành; tỉnh Tây Ninh như sau:

Ngày 24/4/2014, VP ĐKQSDĐ cử cán bộ đo đạc thực tế phần đất tại ấp Long Châu; xã Long Vĩnh do bà Lê Thị Tăng chuyển quyền cho bà Nguyễn Thị Hồng Hoa, ngang 5m, dài hết đất. Song song đó là hồ sơ tách quyền sử dụng đất của bà Hồ Thị Dầy chuyển sang con là bà Nguyễn Thị Hồng Hoa.

Sau khi đo đạc xong; cán bộ phụ trách địa bàn có việc nhà gấp ( chở con nhỏ đi bệnh viện Nhi Đồng 2 điều trị bệnh) nên không kịp bàn giao hồ sơ cho người khác. Sau khi đưa con điều trị bệnh tại TP HCM về thì cán bộ nghiệp vụ xử lý hồ nội nghiệp phát hiện phần đất nêu trên có biến động trên bản đồ địa chính nên đã đến thực địa kiểm tra đất lần 2 dẫn đến hồ sơ trễ hẹn.

Vì hồ sơ trễ hẹn đã đẩy nhanh tiến độ thực hiện và trả kết quả về cán bộ địa chính xã Long Vĩnh vào ngày 26/6/2014.

Đề nghị bà Huỳnh Thị Bích Phượng liện hệ UBND xã Long Vĩnh (gặp cán bộ địa chính xã ) để được hướng dẫn thực hiện các thủ tục hành chính về đất đai theo quy định của pháp luật. Thời hạn cấp đổi giấy là 15 ngày làm việc; kể từ ngày VP ĐKQSDĐ nhận được hồ sơ hợp lệ.

Trân trọng chào bà !


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: ĐO ĐẤT SAU 3 THÁNG VẪN CHƯA CÓ HỒ SƠ
 Nội dung câu hỏi:

Nhà tôi có bán 5m đất tại địa chỉ Ấp Long Châu, Xã Long Vĩnh, Huyện Châu Thành, Tỉnh Tây Ninh. Ngày 24/04/2014 địa chính Huyện Châu Thành xuống đo đạc. Đo xong thu tiền và nói khi nào hồ sơ hoàn thành thì gửi xuống Xã, hai bên ra làm giấy tờ mua bán. Không nói thời gian cụ thể là trong vòng bao nhiêu ngày ???? Đến thời điểm hiện nay là được 3 tháng 4 ngày mà vẫn chưa có giấy tờ gì gửi xuống Xã, tôi ra địa chính Xã hỏi thì địa chính Xã nói có quy định mới nên quyền sử dụng đất nhà tôi phải đổi mới trước rồi mới làm thủ tục mua bán cấp quyền sử dụng mới được, hỏi mấy lần nhưng huyện vẫn chưa gửi hồ sơ xuống. Giờ tôi phải đến cơ quan nào hỏi để được giải quyết hồ sơ ??? Theo quy định thì đổi giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cũ sang mới là bao nhiêu ngày ??? Tôi thấy bức xúc vô cùng, mong nhận được hồi đáp, cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Nhà tôi có bán 5m đất tại địa chỉ Ấp Long Châu, Xã Long Vĩnh, Huyện Châu Thành, Tỉnh Tây Ninh. Ngày 24/04/2014 địa chính Huyện Châu Thành xuống đo đạc. Đo xong thu tiền và nói khi nào hồ sơ hoàn thành thì gửi xuống Xã, hai bên ra làm giấy tờ mua bán. Không nói thời gian cụ thể là trong vòng bao nhiêu ngày ???? Đến thời điểm hiện nay là được 3 tháng 4 ngày mà vẫn chưa có giấy tờ gì gửi xuống Xã, tôi ra địa chính Xã hỏi thì địa chính Xã nói có quy định mới nên quyền sử dụng đất nhà tôi phải đổi mới trước rồi mới làm thủ tục mua bán cấp quyền sử dụng mới được, hỏi mấy lần nhưng huyện vẫn chưa gửi hồ sơ xuống. Giờ tôi phải đến cơ quan nào hỏi để được giải quyết hồ sơ ??? Theo quy định thì đổi giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cũ sang mới là bao nhiêu ngày ??? Tôi thấy bức xúc vô cùng, mong nhận được hồi đáp, cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: