(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Các bất cập tại Trường Tiểu học Đá Hàng
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: Ấp Đá Hàng -Hiệp Thạnh - Gò Dầu - Tây Ninh
Ngày hỏi: 08/10/2019 - 07 Giờ 31 phút     Ngày chuyển: 08/10/2019 - 15 Giờ 55 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi : Cơ quan chức năng

Để trách sự tư thù cá nhân, nên chúng tôi là những phụ huynh có caon đang theo học tại trường tiếu học đá hàng, xin được gửi ý kiến đóng góp nhờ đến cơ quan chức năng chấn chỉnh những bất cập tại trường Đá hàng để trường luôn đạt đúng tiêu chuẩn đạt chuẩn quốc gia.

1/-Giáo viên bộ môn đứng lớp thường xuyên hỏi học trò là có tham gia học thêm không ? học ở đâu ? vấn đề này quá nhạy cảm gây tâm lý đối phó của các em. Theo chúng tôi không nên tra khảo vấn đề học thêm. Nếu có học ở trung tâm hay một nơi nào khác đó là quyền riêng tư. Khi đến lớp nhiệm vụ của giáo viên là truyền đạt tốt nhất kiến thức cho học sinh tiếp thu. Nếu các cô dạy thì các cô có hỏi học sinh của mình không ?.

2-Trong xưng hô cô thầy còn dùng từ "mày" "tao" làm cho nhân cách của học sinh học theo không tốt.

3/-Cờ đỏ là phong trào tốt để các lớp thi đua với nhau, nhưng chỉ nên xem các em trong đội cờ đỏ là đội ngũ cán bộ hổ trợ cho giáo viên trong việc kiểm tra nhắc nhở sai phạm, không nên cấp "quyền" cho các em cái quyền muốn ghi ai sai phạm thì ghi, tạo cho các em lấy việc chung trả thù cá nhân. Sổ ghi chép vi phạm phải được giáo viên xem và cân nhắc lại có đúng hay không ? nếu không sai mà bị ghi vi phạm thì sao các em biết sửa đổi nhưng vi phạm lần sau.

4/-Công tác vệ sinh sân trường là những bất cập không nên vì  đã lao động rồi thì người các em không còn đủ sạch sẽ thì việc lên lớp học không còn tiếp thu tốt nữa. Vì công tác vệ sinh cá nhânc ủa  các em sao ý thức được. Nên thuê mướn nhân công bên ngoài để xử lý rác thải trên sân trường. Vửa rồi cũng đã xảy ra tai nạn đáng tiếc trong lúc các em dọn vệ sinh, làm cho một em học sinh bị té một bên mắt chảy máu do thùng rác của toàn trường quá lớn so với các em.

Trên đây là những đóng góp, phòng cơ quan chức năng kiểm tra xác minh và đóng góp cho trường sơm đề chúng tôi yên tâm khi con được học và ngồi trên ghế trường tiêu học đá hàng.

Chân thành cám ơn.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Gò Dầu     
Thời gian trả lời: 09/10/2019 - 10 Giờ 07 phút
Đánh giá câu trả lời:     2 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện Gò Dầu đã nhận được nội dung câu hỏi của ông (bà).

          Hiện tại câu hỏi của ông (bà) đã được UBND huyện chuyển đến cơ quan chuyên môn huyện kiểm tra, giải quyết. Khi nào có đủ cơ sở để trả lời, UBND huyện sẽ thông tin, trả lời trên Cổng hỏi đáp trực tuyến để ông (bà) được biết.

          Trân trọng./.

 

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Các bất cập tại Trường Tiểu học Đá Hàng
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi : Cơ quan chức năng

Để trách sự tư thù cá nhân, nên chúng tôi là những phụ huynh có caon đang theo học tại trường tiếu học đá hàng, xin được gửi ý kiến đóng góp nhờ đến cơ quan chức năng chấn chỉnh những bất cập tại trường Đá hàng để trường luôn đạt đúng tiêu chuẩn đạt chuẩn quốc gia.

1/-Giáo viên bộ môn đứng lớp thường xuyên hỏi học trò là có tham gia học thêm không ? học ở đâu ? vấn đề này quá nhạy cảm gây tâm lý đối phó của các em. Theo chúng tôi không nên tra khảo vấn đề học thêm. Nếu có học ở trung tâm hay một nơi nào khác đó là quyền riêng tư. Khi đến lớp nhiệm vụ của giáo viên là truyền đạt tốt nhất kiến thức cho học sinh tiếp thu. Nếu các cô dạy thì các cô có hỏi học sinh của mình không ?.

2-Trong xưng hô cô thầy còn dùng từ "mày" "tao" làm cho nhân cách của học sinh học theo không tốt.

3/-Cờ đỏ là phong trào tốt để các lớp thi đua với nhau, nhưng chỉ nên xem các em trong đội cờ đỏ là đội ngũ cán bộ hổ trợ cho giáo viên trong việc kiểm tra nhắc nhở sai phạm, không nên cấp "quyền" cho các em cái quyền muốn ghi ai sai phạm thì ghi, tạo cho các em lấy việc chung trả thù cá nhân. Sổ ghi chép vi phạm phải được giáo viên xem và cân nhắc lại có đúng hay không ? nếu không sai mà bị ghi vi phạm thì sao các em biết sửa đổi nhưng vi phạm lần sau.

4/-Công tác vệ sinh sân trường là những bất cập không nên vì  đã lao động rồi thì người các em không còn đủ sạch sẽ thì việc lên lớp học không còn tiếp thu tốt nữa. Vì công tác vệ sinh cá nhânc ủa  các em sao ý thức được. Nên thuê mướn nhân công bên ngoài để xử lý rác thải trên sân trường. Vửa rồi cũng đã xảy ra tai nạn đáng tiếc trong lúc các em dọn vệ sinh, làm cho một em học sinh bị té một bên mắt chảy máu do thùng rác của toàn trường quá lớn so với các em.

Trên đây là những đóng góp, phòng cơ quan chức năng kiểm tra xác minh và đóng góp cho trường sơm đề chúng tôi yên tâm khi con được học và ngồi trên ghế trường tiêu học đá hàng.

Chân thành cám ơn.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi : Cơ quan chức năng

Để trách sự tư thù cá nhân, nên chúng tôi là những phụ huynh có caon đang theo học tại trường tiếu học đá hàng, xin được gửi ý kiến đóng góp nhờ đến cơ quan chức năng chấn chỉnh những bất cập tại trường Đá hàng để trường luôn đạt đúng tiêu chuẩn đạt chuẩn quốc gia.

1/-Giáo viên bộ môn đứng lớp thường xuyên hỏi học trò là có tham gia học thêm không ? học ở đâu ? vấn đề này quá nhạy cảm gây tâm lý đối phó của các em. Theo chúng tôi không nên tra khảo vấn đề học thêm. Nếu có học ở trung tâm hay một nơi nào khác đó là quyền riêng tư. Khi đến lớp nhiệm vụ của giáo viên là truyền đạt tốt nhất kiến thức cho học sinh tiếp thu. Nếu các cô dạy thì các cô có hỏi học sinh của mình không ?.

2-Trong xưng hô cô thầy còn dùng từ "mày" "tao" làm cho nhân cách của học sinh học theo không tốt.

3/-Cờ đỏ là phong trào tốt để các lớp thi đua với nhau, nhưng chỉ nên xem các em trong đội cờ đỏ là đội ngũ cán bộ hổ trợ cho giáo viên trong việc kiểm tra nhắc nhở sai phạm, không nên cấp "quyền" cho các em cái quyền muốn ghi ai sai phạm thì ghi, tạo cho các em lấy việc chung trả thù cá nhân. Sổ ghi chép vi phạm phải được giáo viên xem và cân nhắc lại có đúng hay không ? nếu không sai mà bị ghi vi phạm thì sao các em biết sửa đổi nhưng vi phạm lần sau.

4/-Công tác vệ sinh sân trường là những bất cập không nên vì  đã lao động rồi thì người các em không còn đủ sạch sẽ thì việc lên lớp học không còn tiếp thu tốt nữa. Vì công tác vệ sinh cá nhânc ủa  các em sao ý thức được. Nên thuê mướn nhân công bên ngoài để xử lý rác thải trên sân trường. Vửa rồi cũng đã xảy ra tai nạn đáng tiếc trong lúc các em dọn vệ sinh, làm cho một em học sinh bị té một bên mắt chảy máu do thùng rác của toàn trường quá lớn so với các em.

Trên đây là những đóng góp, phòng cơ quan chức năng kiểm tra xác minh và đóng góp cho trường sơm đề chúng tôi yên tâm khi con được học và ngồi trên ghế trường tiêu học đá hàng.

Chân thành cám ơn.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: