(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Bố trí các trường học
Người hỏi : Minh Long     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 12/05/2019 - 10 Giờ 10 phút     Ngày chuyển: 13/05/2019 - 07 Giờ 57 phút
Nội dung câu hỏi:

Cho mình hỏi đơn vị quản lý và quy hoạch là tại sao trường học ở tỉnh mình cứ lựa ngay ngã tư, vòng xoay, trục đường vận tải chính ? Mục đích để làm gì ? Vì hiện giờ mình thấy Phường 1 có 2 trường học nằm đối diện trên một con đường nhỏ lại là trục di chuyển chính khu vực, TrườngTHPT Lý thường Kiệt,Trường Trần Đại Nghĩa, Trường Hoàng Lê Kha, Trường tiểu học Võ Thị Sáu, trường Trần Hưng Đạo, Trường  ... các vị học hỏi hay chưa nghĩ đến các bố trí như vậy chính là nút thắt trong tương lai ? Điển hỉnh là Tp Hồ Chí Minh chính là bài học xương máu. Hiện nay khi giờ ra về khu vực trường Võ Thị Sáu, giáo viên thì thích quẹo đâu thì quẹo, còn trường Phường 1 thì học sinh chạy qua chạy lại rất nguy hiểm. Thiết nghĩ UBND tỉnh nên thay đổi nguồn lực của bộ phận Quy hoạch, vì những thiết kế của họ rất lỗi nên có thể nói là không có năng lực tốt ! Nó chính là nguyên nhân gây thất thoát và lãng phí tiền của của nhân dân và nhà nước ... Xin một lần suy nghĩ về tương lai của con em. xin cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Xây dựng     
Thời gian trả lời: 15/05/2019 - 16 Giờ 11 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Sở Xây dựng trả lời câu hỏi trên như sau:

1. Hệ thống các công trình giáo dục trên địa bàn tỉnh Tây Ninh được hình thành theo quy hoạch tổng thể phát triển giáo dục, đào tạo và quy hoạch xây dựng, quy hoạch đô thị của các huyện, thành phố. Cùng với lịch sử hình thành và quá trình phát triển đô thị, các công trình giáo dục phần lớn được đầu tư xây dựng tại các khu đất công trên các trục đường chính, đảm bảo yêu cầu giao thông và bán kính phục vụ của công trình dịch vụ đô thị phục vụ trong đơn vị ở (trường học, chợ, …) theo QCXDVN 01: 2008/BXD ban hành kèm theo Quyết định số 04/2008/QĐ-BXD ngày 3/4/2008 của Bộ Xây dựng đang có hiệu lực thi hành.

2. Về nội dung thiết kế, Sở Xây dựng tiếp thu và chuyển ý kiến của công dân đến các cơ quan quản lý quy hoạch các huyện, thành phố.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Bố trí các trường học
 Nội dung câu hỏi:

Cho mình hỏi đơn vị quản lý và quy hoạch là tại sao trường học ở tỉnh mình cứ lựa ngay ngã tư, vòng xoay, trục đường vận tải chính ? Mục đích để làm gì ? Vì hiện giờ mình thấy Phường 1 có 2 trường học nằm đối diện trên một con đường nhỏ lại là trục di chuyển chính khu vực, TrườngTHPT Lý thường Kiệt,Trường Trần Đại Nghĩa, Trường Hoàng Lê Kha, Trường tiểu học Võ Thị Sáu, trường Trần Hưng Đạo, Trường  ... các vị học hỏi hay chưa nghĩ đến các bố trí như vậy chính là nút thắt trong tương lai ? Điển hỉnh là Tp Hồ Chí Minh chính là bài học xương máu. Hiện nay khi giờ ra về khu vực trường Võ Thị Sáu, giáo viên thì thích quẹo đâu thì quẹo, còn trường Phường 1 thì học sinh chạy qua chạy lại rất nguy hiểm. Thiết nghĩ UBND tỉnh nên thay đổi nguồn lực của bộ phận Quy hoạch, vì những thiết kế của họ rất lỗi nên có thể nói là không có năng lực tốt ! Nó chính là nguyên nhân gây thất thoát và lãng phí tiền của của nhân dân và nhà nước ... Xin một lần suy nghĩ về tương lai của con em. xin cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Cho mình hỏi đơn vị quản lý và quy hoạch là tại sao trường học ở tỉnh mình cứ lựa ngay ngã tư, vòng xoay, trục đường vận tải chính ? Mục đích để làm gì ? Vì hiện giờ mình thấy Phường 1 có 2 trường học nằm đối diện trên một con đường nhỏ lại là trục di chuyển chính khu vực, TrườngTHPT Lý thường Kiệt,Trường Trần Đại Nghĩa, Trường Hoàng Lê Kha, Trường tiểu học Võ Thị Sáu, trường Trần Hưng Đạo, Trường  ... các vị học hỏi hay chưa nghĩ đến các bố trí như vậy chính là nút thắt trong tương lai ? Điển hỉnh là Tp Hồ Chí Minh chính là bài học xương máu. Hiện nay khi giờ ra về khu vực trường Võ Thị Sáu, giáo viên thì thích quẹo đâu thì quẹo, còn trường Phường 1 thì học sinh chạy qua chạy lại rất nguy hiểm. Thiết nghĩ UBND tỉnh nên thay đổi nguồn lực của bộ phận Quy hoạch, vì những thiết kế của họ rất lỗi nên có thể nói là không có năng lực tốt ! Nó chính là nguyên nhân gây thất thoát và lãng phí tiền của của nhân dân và nhà nước ... Xin một lần suy nghĩ về tương lai của con em. xin cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: