(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Thông tin cảnh báo về lô hàng thực phẩm gây hại đến sức khỏe
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 05/03/2019 - 19 Giờ 32 phút     Ngày chuyển: 07/03/2019 - 07 Giờ 55 phút
Nội dung câu hỏi:
"Vấn đề an toàn thực phẩm hiện nay rất quan trọng, cho nên tôi cũng thường theo dõi các thông tin trên Web site của Chi cục vệ sinh thực phẩm. Tôi thấy ngày 02/03/2019, trên trang của Chi cục vệ sinh thực phẩm có đăng tải thông tin về việc thu hồi lô hàng thực phẩm Trà Vy & Tea tại địa phương. Tuy nhiên, tôi vẫn thấy sản phẩm này tràn lan trên thị trường trong tỉnh. khi đọc lại nội dung thì tôi thấy đây chỉ là nội dung thông báo chứ không hề thấy được hành động thực tế của cơ quan chức năng đối với mặt hàng gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe người dân. Có chăng các cơ quan chuyên môn chỉ là sao gửi cho nhau các thông tin trên còn việc có thực hiện thu hồi sản phẩm gây hại sức khỏe và cảnh báo cho người dân chúng tôi là không quan trọng?Nay tôi muốn hỏi ngành Y tế tỉnh nhà đã thưc hiện những biện pháp nào để giải quyết đối với thông tin trên? Chứ khong phải là cứ đăng tải cho có mà không có hoạt động cụ thể nào? thực tế hiện nay, trà này vẫn tràn lan trên thị trường trong tỉnh.
 
Bên cạnhđó, khi đọc các tin còn lại từ trang điện tử trên có nhiều nội dung bị che khuất không đọc được như kế hoạch đi kiểm tra tết,.... Ngoài ra, tôi muốn góp ý cho cơ quan này khi ban hành nội dung cần kiểm tra lại xem người đọc có đọc được không? người đọc chẳng thể thấy hết nội dung
Cuối cùng, rất mong sớm thấy được các hành động thiết thực của các cơ quan chuyên môn trong việc đảm bảo sức khỏe cho người dân

Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 12/03/2019 - 08 Giờ 09 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Sau khi tiếp nhận ý kiến phản ánh của Ông/bà, chúng tôi xin có ý kiến phản hồi như sau:

- Chi cục An toàn vệ sinh thực phẩm Tây Ninh có nhận được Thông báo số 571/TB-ATTP ngày 01 tháng 03 năm 2019 của Cục An toàn thực phẩm về tạm dừng lưu thông hàng hóa và Quyết định số 102/QĐ-ATTP  ngày 01 tháng 3 năm 2019 của Cục An toàn thực phẩm Quyết định về việc thu hồi sản phẩm không đảm bảo an toàn thực phẩm.Trong đó thu hồi lô sản phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe Trà Thảo mộc Vy & Tea (NSX 20/12/2018, HSD 20/12/2019) của tổ chức công bố, sản xuất sản phẩm là Công ty TNHH một thành viên dịch vụ thương mại Hà Vy (địa chỉ: số nhà 45, Tổ1, Quốc lộ 14, Thôn Sơn Hiệp, xã Thọ Sơn, huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước) và Công ty phải thực hiện thu hồi sản phẩm từ 01 tháng 3 năm 2019 đến ngày 08 tháng 3 năm 2019. Sau khi thu hồi xong, Công ty TNHH một thành viên dịch vụ thương mại Hà Vy có trách nhiệm báo cáo với Cục An toàn thực phẩm về kết quả thu hồi.

- Thực hiện Thông báo số 571/TB-ATTP và Quyết định số 102/QĐ-ATTP, để cảnh báo với người dân trên địa bàn Chi cục An toàn vệ sinh thực phẩm Tây Ninh đã đăng trên trang thông tin điện tử Thông tin cảnh báo về lô hàng thực phẩm Trà thảo mộc Vy & Tea bị phát hiện có chất Sibutramine và Phenolphthaleine, đồng thời đang tiến hành tham mưu Sở Y tế Tây Ninh xây dựng kế hoạch kiểm tra chuyên ngành thực phẩm chức năng, trong quá trình kiểm tra Đoàn kiểm tra sẽ chú trọng kiểm nghiệm chỉ tiêu Sibutramine và Phenolphthaleine của sản phẩm thực phẩm Trà giảm cân, và sẽ thu hồi khi phát hiện lô sản phẩm thực phẩm bảo vệ sức khỏe Trà Thảo mộc Vy & Tea (NSX 20/12/2018, HSD 20/12/2019) của tổ chức công bố, sản xuất sản phẩm là Công ty TNHH một thành viên dịch vụ thương mại Hà Vy (địa chỉ: số nhà 45, Tổ1, Quốc lộ 14, Thôn Sơn Hiệp, xã Thọ Sơn, huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước) vẫn còn lưu thông trên thị trường.

Trên đây là một vài nội dung phản hồi về những thắc mắc của Ông/bà liên quan đế sản phẩm Trà thảo mộc Vy & Tea. Tuy nhiên Chi cục ATVSTP Tây Ninh cũng mong muốn nhân dân phản ánh cở sở nào bán trà thảo mộc trên.

Trân trọng!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Thông tin cảnh báo về lô hàng thực phẩm gây hại đến sức khỏe
 Nội dung câu hỏi:
"Vấn đề an toàn thực phẩm hiện nay rất quan trọng, cho nên tôi cũng thường theo dõi các thông tin trên Web site của Chi cục vệ sinh thực phẩm. Tôi thấy ngày 02/03/2019, trên trang của Chi cục vệ sinh thực phẩm có đăng tải thông tin về việc thu hồi lô hàng thực phẩm Trà Vy & Tea tại địa phương. Tuy nhiên, tôi vẫn thấy sản phẩm này tràn lan trên thị trường trong tỉnh. khi đọc lại nội dung thì tôi thấy đây chỉ là nội dung thông báo chứ không hề thấy được hành động thực tế của cơ quan chức năng đối với mặt hàng gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe người dân. Có chăng các cơ quan chuyên môn chỉ là sao gửi cho nhau các thông tin trên còn việc có thực hiện thu hồi sản phẩm gây hại sức khỏe và cảnh báo cho người dân chúng tôi là không quan trọng?Nay tôi muốn hỏi ngành Y tế tỉnh nhà đã thưc hiện những biện pháp nào để giải quyết đối với thông tin trên? Chứ khong phải là cứ đăng tải cho có mà không có hoạt động cụ thể nào? thực tế hiện nay, trà này vẫn tràn lan trên thị trường trong tỉnh.
 
Bên cạnhđó, khi đọc các tin còn lại từ trang điện tử trên có nhiều nội dung bị che khuất không đọc được như kế hoạch đi kiểm tra tết,.... Ngoài ra, tôi muốn góp ý cho cơ quan này khi ban hành nội dung cần kiểm tra lại xem người đọc có đọc được không? người đọc chẳng thể thấy hết nội dung
Cuối cùng, rất mong sớm thấy được các hành động thiết thực của các cơ quan chuyên môn trong việc đảm bảo sức khỏe cho người dân
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:
"Vấn đề an toàn thực phẩm hiện nay rất quan trọng, cho nên tôi cũng thường theo dõi các thông tin trên Web site của Chi cục vệ sinh thực phẩm. Tôi thấy ngày 02/03/2019, trên trang của Chi cục vệ sinh thực phẩm có đăng tải thông tin về việc thu hồi lô hàng thực phẩm Trà Vy & Tea tại địa phương. Tuy nhiên, tôi vẫn thấy sản phẩm này tràn lan trên thị trường trong tỉnh. khi đọc lại nội dung thì tôi thấy đây chỉ là nội dung thông báo chứ không hề thấy được hành động thực tế của cơ quan chức năng đối với mặt hàng gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe người dân. Có chăng các cơ quan chuyên môn chỉ là sao gửi cho nhau các thông tin trên còn việc có thực hiện thu hồi sản phẩm gây hại sức khỏe và cảnh báo cho người dân chúng tôi là không quan trọng?Nay tôi muốn hỏi ngành Y tế tỉnh nhà đã thưc hiện những biện pháp nào để giải quyết đối với thông tin trên? Chứ khong phải là cứ đăng tải cho có mà không có hoạt động cụ thể nào? thực tế hiện nay, trà này vẫn tràn lan trên thị trường trong tỉnh.
 
Bên cạnhđó, khi đọc các tin còn lại từ trang điện tử trên có nhiều nội dung bị che khuất không đọc được như kế hoạch đi kiểm tra tết,.... Ngoài ra, tôi muốn góp ý cho cơ quan này khi ban hành nội dung cần kiểm tra lại xem người đọc có đọc được không? người đọc chẳng thể thấy hết nội dung
Cuối cùng, rất mong sớm thấy được các hành động thiết thực của các cơ quan chuyên môn trong việc đảm bảo sức khỏe cho người dân
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: