(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: làm việc cho cty vinado ở xã thanh điền huyện châu tây ninh
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại: 01655035644     Email:      Địa chỉ: ấp thanh hòa xã thanh điền
Ngày hỏi: 20/04/2018 - 19 Giờ 40 phút     Ngày chuyển: 23/04/2018 - 08 Giờ 01 phút

Nội dung câu hỏi:

tôi tên Nguyễn Tấn lực sinh năm 1971 ngụ tại ấp thanh Hòa, thanh Điền Châu thành, Tây Ninh. Tôi có làm Bảo vệ cho cty vinado thuộc xã thanh điền từ ngày 3/1/2018 đến ngày 20/6/2018. chủ quản cho nghĩ việc nhưng sao đó cty không trả tiền lương những ngày tôi làm bảo vệ cho  cty trên. tôi làm công lương mà cty không trả tiền. tôi có vào báo công an xã thanh điền nhưng không thụ lý giải quyết và hướng dẫn tôi thưa lên sở lao động thương binh xã hội tỉnh nhưng tôi là nông dân không biết đường đi và gặp ai để thưa cả, tôi chỉ biết gửi lên công thông tin điện tử nhờ cơ quan chức năng xem xét giúp đở cho tôi người yếu thế trong xã hội trước một công ty. 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Lao động, Thương binh và Xã hội     
Thời gian trả lời: 24/04/2018 - 09 Giờ 20 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Theo nội dung câu hỏi của bạn Lực cung cấp thì thông tin chưa đầy đủ và không chính xác (thời gian bạn làm việc tại Công ty TNHH Vina Gio từ ngày 03/01/2018 đến ngày 20/6/2018 là không đúng, vì thời điểm hiện tại là tháng 4/2018).

Theo thông tin từ Công ty TNHH VinaGio cung cấp thì bạn Lực ký hợp đồng lao động trực tiếp với Công ty TNHH vệ sĩ … và Công ty TNHH vệ sĩ … điều bạn đến làm bảo vệ tại Công ty TNHH Vina Gio (Công ty TNHH Vina Gio không có ký hợp đồng lao động với Nguyễn Tấn Lực), do đó Sở Lao động – Thương binh và Xã hội đề nghị bạn Lực liên hệ trực tiếp với Công ty TNHH vệ sĩ nơi mà bạn Lực trực tiếp thỏa thuận ký kết hợp đồng lao động để thực chế độ chấm dứt hợp đồng lao động và thanh toán chế độ theo quy định.

Trân trọng kính chào!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: làm việc cho cty vinado ở xã thanh điền huyện châu tây ninh
 Nội dung câu hỏi:

tôi tên Nguyễn Tấn lực sinh năm 1971 ngụ tại ấp thanh Hòa, thanh Điền Châu thành, Tây Ninh. Tôi có làm Bảo vệ cho cty vinado thuộc xã thanh điền từ ngày 3/1/2018 đến ngày 20/6/2018. chủ quản cho nghĩ việc nhưng sao đó cty không trả tiền lương những ngày tôi làm bảo vệ cho  cty trên. tôi làm công lương mà cty không trả tiền. tôi có vào báo công an xã thanh điền nhưng không thụ lý giải quyết và hướng dẫn tôi thưa lên sở lao động thương binh xã hội tỉnh nhưng tôi là nông dân không biết đường đi và gặp ai để thưa cả, tôi chỉ biết gửi lên công thông tin điện tử nhờ cơ quan chức năng xem xét giúp đở cho tôi người yếu thế trong xã hội trước một công ty. 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

tôi tên Nguyễn Tấn lực sinh năm 1971 ngụ tại ấp thanh Hòa, thanh Điền Châu thành, Tây Ninh. Tôi có làm Bảo vệ cho cty vinado thuộc xã thanh điền từ ngày 3/1/2018 đến ngày 20/6/2018. chủ quản cho nghĩ việc nhưng sao đó cty không trả tiền lương những ngày tôi làm bảo vệ cho  cty trên. tôi làm công lương mà cty không trả tiền. tôi có vào báo công an xã thanh điền nhưng không thụ lý giải quyết và hướng dẫn tôi thưa lên sở lao động thương binh xã hội tỉnh nhưng tôi là nông dân không biết đường đi và gặp ai để thưa cả, tôi chỉ biết gửi lên công thông tin điện tử nhờ cơ quan chức năng xem xét giúp đở cho tôi người yếu thế trong xã hội trước một công ty. 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: