(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: đề nghị hướng dẫn bà con cách diệt ruồi
Người hỏi : nhân dân ấp Hòa Bình, xã Hòa Hiệp, Tân Biên     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: ấp Hòa Bình, xã Hòa Hiệp, huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh
Ngày hỏi: 30/04/2016 - 11 Giờ 09 phút     Ngày chuyển: 01/05/2016 - 21 Giờ 19 phút

Nội dung câu hỏi:

Bà con chúng tôi đã có câu hỏi gởi vào ngày 5/4/2016 đề nghị ngành chức năng hỗ trợ, hướng dẫn cách diệt ruồi. Đến nay đã gần 1 tháng nhưng bà con vẫn chưa nhận được câu trả lời của các ngành các cấp. Tình trạng ruồi đen trên địa bàn ấp Hòa Bình hiện nay không có dấu hiệu thuyên giảm (dù đã có 2 cây mưa lớn) mà ngày càng dày đặc, đen nhà đen ngõ, ám ảnh cuộc sống của bà con cả ngày lẫn đêm. Chúng tôi đã dùng nhiều cách để diệt ruồi nhưng không hiệu quả. Tình trạng này có nguy cơ lây nhiễm bệnh từ ruồi rất cao, ảnh hưởng cuộc sống của bà con.

Mong các cấp các ngành sớm quan tâm giải quyết để bà con an tâm sinh sống.

Chúng tôi chân thành cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 04/05/2016 - 10 Giờ 11 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Xin xem câu trả lời qua địa chỉ sau:

https://hoidap.tayninh.gov.vn/ChiTietHoiDapTT.aspx?id=3097

 


Lịch sử chỉnh sửa

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn     
Thời gian trả lời: 06/05/2016 - 08 Giờ 30 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Nông nghiệp và PTNT Tây Ninh Trả lời thắc về hướng dẫn cách diệt ruồi của Bà con ấp Hòa Bình.


Đính kèmFile đính kèm

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: đề nghị hướng dẫn bà con cách diệt ruồi
 Nội dung câu hỏi:

Bà con chúng tôi đã có câu hỏi gởi vào ngày 5/4/2016 đề nghị ngành chức năng hỗ trợ, hướng dẫn cách diệt ruồi. Đến nay đã gần 1 tháng nhưng bà con vẫn chưa nhận được câu trả lời của các ngành các cấp. Tình trạng ruồi đen trên địa bàn ấp Hòa Bình hiện nay không có dấu hiệu thuyên giảm (dù đã có 2 cây mưa lớn) mà ngày càng dày đặc, đen nhà đen ngõ, ám ảnh cuộc sống của bà con cả ngày lẫn đêm. Chúng tôi đã dùng nhiều cách để diệt ruồi nhưng không hiệu quả. Tình trạng này có nguy cơ lây nhiễm bệnh từ ruồi rất cao, ảnh hưởng cuộc sống của bà con.

Mong các cấp các ngành sớm quan tâm giải quyết để bà con an tâm sinh sống.

Chúng tôi chân thành cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Bà con chúng tôi đã có câu hỏi gởi vào ngày 5/4/2016 đề nghị ngành chức năng hỗ trợ, hướng dẫn cách diệt ruồi. Đến nay đã gần 1 tháng nhưng bà con vẫn chưa nhận được câu trả lời của các ngành các cấp. Tình trạng ruồi đen trên địa bàn ấp Hòa Bình hiện nay không có dấu hiệu thuyên giảm (dù đã có 2 cây mưa lớn) mà ngày càng dày đặc, đen nhà đen ngõ, ám ảnh cuộc sống của bà con cả ngày lẫn đêm. Chúng tôi đã dùng nhiều cách để diệt ruồi nhưng không hiệu quả. Tình trạng này có nguy cơ lây nhiễm bệnh từ ruồi rất cao, ảnh hưởng cuộc sống của bà con.

Mong các cấp các ngành sớm quan tâm giải quyết để bà con an tâm sinh sống.

Chúng tôi chân thành cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: