(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: về dạy thêm học thêm
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: huyện gò dầu
Ngày hỏi: 15/07/2015 - 17 Giờ 19 phút     Ngày chuyển: 16/07/2015 - 10 Giờ 14 phút

Nội dung câu hỏi:

tôi là giáo viên tiểu học đã nghỉ hưu, tôi muốn dạy thêm cho các em học sinh tiểu học từ lớp 1 đến lớp 4. Cho hỏi cơ quan chức năng, tôi có được phép mở lớp dạy tại nhà hay không và thủ tục xin phép như thế nào?

rất mong cơ quan chức năng giải đáp giúp. Xin cảm ơn!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 16/07/2015 - 15 Giờ 51 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Phòng Giáo dục Trung học - Sở Giáo dục và Đào tạo trả lời câu hỏi của thầy/cô như sau:

Theo Quyết định 02/2013/QĐ-UBND, ngày 01/02/2013 của UBND tỉnh Tây Ninh về việc ban hành quy định về dạy thêm, học thêm trên địa bàn tỉnh Tây Ninh thì: Giáo viên đã nghỉ hưu được phép dạy thêm tại nhà nếu đáp ứng các yêu cầu mà QĐ 02 đã nêu.

Tuy nhiên, tại mục 2 của Điều 3 (Quyết định 02) có ghi:
 
Không dạy thêm trước chương trình lớp 1 cho học sinh mầm non trong và ngoài nhà trường; không dạy thêm đối với học sinh tiểu học trong và ngoài nhà trường, trừ các trường hợp: bồi dưỡng về nghệ thuật, thể dục thể thao, rèn luyện kỹ năng sống.
 
Vì vậy, nếu thầy (cô) thực hiện đúng nội dung đã ghi ở mục 2, Điều 3 nêu trên thì sẽ được cấp giấy phép dạy thêm. Thủ tục cấp phép, thầy (cô) liên hệ phòng một cửa, thuộc VP Sở GDĐT để được hướng dẫn.
 
Thân ái./.

Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: về dạy thêm học thêm
 Nội dung câu hỏi:

tôi là giáo viên tiểu học đã nghỉ hưu, tôi muốn dạy thêm cho các em học sinh tiểu học từ lớp 1 đến lớp 4. Cho hỏi cơ quan chức năng, tôi có được phép mở lớp dạy tại nhà hay không và thủ tục xin phép như thế nào?

rất mong cơ quan chức năng giải đáp giúp. Xin cảm ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

tôi là giáo viên tiểu học đã nghỉ hưu, tôi muốn dạy thêm cho các em học sinh tiểu học từ lớp 1 đến lớp 4. Cho hỏi cơ quan chức năng, tôi có được phép mở lớp dạy tại nhà hay không và thủ tục xin phép như thế nào?

rất mong cơ quan chức năng giải đáp giúp. Xin cảm ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: