(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hộ khẩu thường trú
Người hỏi : Lộ Trọng Đăng     Số điện thoại: 0909008351     Email: yesterday241@gmail.com     Địa chỉ: Long Thành Nam- Hòa Thành- Tây Ninh
Ngày hỏi: 02/06/2015 - 16 Giờ 13 phút     Ngày chuyển: 03/06/2015 - 08 Giờ 21 phút

Nội dung câu hỏi:

Gửi Anh, Chị,

Hiện tại mẹ em có làm hộ khẩu thường trú tại UBND xã Long Thành Nam (quá trình làm từ tháng 01/2015 đền nay vẫn chưa xong). Sau nhiều lần lên xuống để sửa chữa hồ sơ thì đến ngày 06/03/2015 được cán bộ UBND xã Long Thành Nam (em xin không đề cập tên) tiếp nhận và hẹn ngày trả 21/03/2015 (ghi trong phiếu hẹn có dấu mộc đỏ UBND. Nhưng từ thời điểm đó đến nay mẹ em lên lấy thì được CB nói là đã chuyển lên tuyến trên chờ xem xét, (CB hẹn lên tục thứ 2 lên thì hẹn thứ tư thứ tư lên thì hẹn thứ 6..., gia đình em rất bức xúc). Trong quá trình làm CB để nghị đưa hộ khẩu thường trú (bản gốc của ba em để xem xét nhưng không có giấy giao nhận). 

Cho em hỏi có quy định thời gian trả kết quả như thế nào không ? Có thể cầm hồ sơ trực tiếp lên tuyến trên như CB xã nói để làm các thủ tục không.

Trường hợp em muốn biết tình trạng hồ sơ của mẹ em đã đến đâu thì phải liện hệ với cơ quan nào vì liên hệ với CB xã này chỉ được thông tin là xong rồi ngày này chị lại lấy nhưng không thấy đâu? 

Em xin chân thành cảm ơn.

Lộ Trọng Đăng


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 20/06/2015 - 17 Giờ 50 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Qua xem xét, UBND huyện giao Công an huyện Hoà Thành kiểm tra và trả lời như sau:

 Trường hợp phản ánh trên là hộ của ông Lộ Trọng Đăng, sinh năm 1985, có hộ khẩu thường trú tại thị trấn Hòa Thành. Ngày 20/3/2007, Công an thị trấn Hòa Thành đã xóa khẩu do ông không có mặt ở địa phương theo Luật định. Năm 2009, hộ của ông Đăng về tạm trú tại ấp Long Khương, xã Long Thành Nam và xin đăng ký hộ khẩu thường trú. Theo Luật định, Công an xã Long Thành Nam tiến hành xác minh quá trình bỏ địa phương đi đâu, làm gì của ông Đăng; kết quả: qua kiểm tra bản khai nhân khẩu (HK01) thì thể hiện từ năm 2004 đến năm 2009 ông Đăng ở Thành phố Hồ Chí Minh (nhưng ông Đăng cho rằng từ trước đến nay ông đều ở thị trấn Hòa Thành).

 Do quá trình sinh sống của ông Đăng thay đổi liên tục mà khi thay đổi ông không trình báo với cơ quan Công an và khi làm việc ông khai báo không thành thật nên khi tiếp nhận hồ sơ làm thủ tục thường trú cần phải có thời gian để xác minh, làm rõ. Đến nay Công an xã Long Thành Nam đã giải quyết và đăng ký thường trú cho hộ của ông Lộ Trọng Đăng.  


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hộ khẩu thường trú
 Nội dung câu hỏi:

Gửi Anh, Chị,

Hiện tại mẹ em có làm hộ khẩu thường trú tại UBND xã Long Thành Nam (quá trình làm từ tháng 01/2015 đền nay vẫn chưa xong). Sau nhiều lần lên xuống để sửa chữa hồ sơ thì đến ngày 06/03/2015 được cán bộ UBND xã Long Thành Nam (em xin không đề cập tên) tiếp nhận và hẹn ngày trả 21/03/2015 (ghi trong phiếu hẹn có dấu mộc đỏ UBND. Nhưng từ thời điểm đó đến nay mẹ em lên lấy thì được CB nói là đã chuyển lên tuyến trên chờ xem xét, (CB hẹn lên tục thứ 2 lên thì hẹn thứ tư thứ tư lên thì hẹn thứ 6..., gia đình em rất bức xúc). Trong quá trình làm CB để nghị đưa hộ khẩu thường trú (bản gốc của ba em để xem xét nhưng không có giấy giao nhận). 

Cho em hỏi có quy định thời gian trả kết quả như thế nào không ? Có thể cầm hồ sơ trực tiếp lên tuyến trên như CB xã nói để làm các thủ tục không.

Trường hợp em muốn biết tình trạng hồ sơ của mẹ em đã đến đâu thì phải liện hệ với cơ quan nào vì liên hệ với CB xã này chỉ được thông tin là xong rồi ngày này chị lại lấy nhưng không thấy đâu? 

Em xin chân thành cảm ơn.

Lộ Trọng Đăng

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Gửi Anh, Chị,

Hiện tại mẹ em có làm hộ khẩu thường trú tại UBND xã Long Thành Nam (quá trình làm từ tháng 01/2015 đền nay vẫn chưa xong). Sau nhiều lần lên xuống để sửa chữa hồ sơ thì đến ngày 06/03/2015 được cán bộ UBND xã Long Thành Nam (em xin không đề cập tên) tiếp nhận và hẹn ngày trả 21/03/2015 (ghi trong phiếu hẹn có dấu mộc đỏ UBND. Nhưng từ thời điểm đó đến nay mẹ em lên lấy thì được CB nói là đã chuyển lên tuyến trên chờ xem xét, (CB hẹn lên tục thứ 2 lên thì hẹn thứ tư thứ tư lên thì hẹn thứ 6..., gia đình em rất bức xúc). Trong quá trình làm CB để nghị đưa hộ khẩu thường trú (bản gốc của ba em để xem xét nhưng không có giấy giao nhận). 

Cho em hỏi có quy định thời gian trả kết quả như thế nào không ? Có thể cầm hồ sơ trực tiếp lên tuyến trên như CB xã nói để làm các thủ tục không.

Trường hợp em muốn biết tình trạng hồ sơ của mẹ em đã đến đâu thì phải liện hệ với cơ quan nào vì liên hệ với CB xã này chỉ được thông tin là xong rồi ngày này chị lại lấy nhưng không thấy đâu? 

Em xin chân thành cảm ơn.

Lộ Trọng Đăng

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: