(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đường hư, cầu yếu đề nghị sửa sớm
Người hỏi : Nguyễn Thái Bình     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 16/10/2013 - 14 Giờ 03 phút     Ngày chuyển: 16/10/2013 - 15 Giờ 00 phút

Nội dung câu hỏi:

1. Tôi là người dân ở Hòa Thành, xin cho biết khi nào đường Nguyễn Văn Linh (từ công viên Hòa Thành chạy dài xuống xã Trường Đông) mới được sửa chữa, nâng cấp. Hiện nay nhiều đoạn bị hư, ổ gà... gây ảnh hưởng việc đi lại của bà con, đường không có mươn thoát nước gây ngập vào mùa mưa. Xin cho biết thời gian

2. Cầu giải khổ đã hư, hiện tại chỉ cho xe dưới 2,5 tấn đi qua. Đây là đoạn đường có lưu lượng xe chạy rất nhiều, đặc biệt các dịp lễ của đạo cao đài, dân các tỉnh tham quan rất nhiều. Rất mong ngành giao thông sớm nâng cấp trọng tải cây cầu.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 19/10/2013 - 20 Giờ 59 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

1. Đường Nguyễn Văn Linh (điểm đầu: công viên Hòa Thành, điểm cuối: trụ sở UBND xã Trường Đông) được UBND huyện đầu tư và thi công đưa vào sử dụng từ năm 2000 đến nay (13 năm). Tuyến đường này, mật độ các loại phương tiện tham gia giao thống rất nhiều, trong đó có các loại xe tải nặng nên đã làm tuyến đường này bị xuống cấp, một số đoạn bị hư, nhiều ổ gà,…

Do ngân sách huyện gặp khó khăn, hàng năm UBND huyện đã cân đối ngân sách để đầu tư sửa chữa, dặm vá ổ gà để đảm bảo an toàn giao thông, chưa có đủ điều kiện để cải tạo, nâng cấp. Tuy nhiên, để khắc phục tình trạng nêu trên, UBND huyện đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng khảo sát, lập hồ sơ dự toán để tiếp tục sửa chữa, dặm vá ổ gà sau mùa mưa (thực hiện vào cuối năm 2013).

Về lâu dài, UBND huyện đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng thuê Công ty Tư vấn xây dựng tổng hợp Tây Ninh lập hồ sơ thiết kế nâng cấp tiêu chuẩn đường cấp 3 trình Sở Giao thông vận tải Tây Ninh xem xét để có hướng đầu tư vào những năm tiếp theo.

2. Cầu giải khổ được xây dựng trước năm 1975, được khai thác sử dụng trong thời gian dài, các hạng mục chịu lực chính của cầu đã hư hỏng, xuống cấp nghiêm trọng, không thể sửa chữa, cần phải xây dựng cầu mới để đáp ứng yêu cầu kêu gọi đầu tư vào cụm công nghiệp Trường Hòa và phát triển kinh tế-xã hội, đảm bảo quốc phòng an ninh của huyện.

UBND huyện đã có chủ trương giao cho phòng Kinh tế và Hạ tầng hợp đồng thuê Công ty cổ phần đầu tư xây dựng giao thông Sài Gòn kiểm định thử tải trọng cầu, đồng thời giao cho Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình huyện Hòa Thành hợp đồng thuê Công ty TNHH XDTM & DV Đồng Tiến Tây Ninh, lập hồ sơ thiết kế, báo cáo Kinh tế kỹ thuật, hồ sơ dự toán đã được Sở Giao thông vận tải Tây Ninh thẩm định ngày 17/9/2013 và Chủ tịch UBND huyện Hòa Thành phê duyệt tại Quyết định số 4079/QĐ-UBND ngày 03/10/2013, báo cáo các sở ngành tỉnh xem xét hỗ trợ nguồn vốn để đầu tư xây dựng mới cầu Giải khổ theo nguyện vọng của người dân.

Nếu được Tỉnh hỗ trợ kinh phí, UBND huyện sẽ tiến hành khởi công xây dựng trong thời gian sớm nhất.

Ủy ban nhân dân huyện Hòa Thành thông báo để Ông Nguyễn Thái Bình được biết.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đường hư, cầu yếu đề nghị sửa sớm
 Nội dung câu hỏi:

1. Tôi là người dân ở Hòa Thành, xin cho biết khi nào đường Nguyễn Văn Linh (từ công viên Hòa Thành chạy dài xuống xã Trường Đông) mới được sửa chữa, nâng cấp. Hiện nay nhiều đoạn bị hư, ổ gà... gây ảnh hưởng việc đi lại của bà con, đường không có mươn thoát nước gây ngập vào mùa mưa. Xin cho biết thời gian

2. Cầu giải khổ đã hư, hiện tại chỉ cho xe dưới 2,5 tấn đi qua. Đây là đoạn đường có lưu lượng xe chạy rất nhiều, đặc biệt các dịp lễ của đạo cao đài, dân các tỉnh tham quan rất nhiều. Rất mong ngành giao thông sớm nâng cấp trọng tải cây cầu.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

1. Tôi là người dân ở Hòa Thành, xin cho biết khi nào đường Nguyễn Văn Linh (từ công viên Hòa Thành chạy dài xuống xã Trường Đông) mới được sửa chữa, nâng cấp. Hiện nay nhiều đoạn bị hư, ổ gà... gây ảnh hưởng việc đi lại của bà con, đường không có mươn thoát nước gây ngập vào mùa mưa. Xin cho biết thời gian

2. Cầu giải khổ đã hư, hiện tại chỉ cho xe dưới 2,5 tấn đi qua. Đây là đoạn đường có lưu lượng xe chạy rất nhiều, đặc biệt các dịp lễ của đạo cao đài, dân các tỉnh tham quan rất nhiều. Rất mong ngành giao thông sớm nâng cấp trọng tải cây cầu.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: