(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Vấn đề xử lý những dịch vụ internet hoạt động quá giờ quy định để đảm bảo quyền lợi cạnh tranh công bằng cho những cơ sở chấp hành đúng quy định của pháp luật
Người hỏi : DV internet Binh Lam     Số điện thoại: 0908993963     Email: babybo108@zing.vn     Địa chỉ: so 70 Co Thanh Ve , Kp Hiep Nghia , Hiep Ninh , TP Tay Ninh , Tinh Tay Ninh
Ngày hỏi: 03/01/2015 - 21 Giờ 54 phút     Ngày chuyển: 05/01/2015 - 08 Giờ 01 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gởi cơ quan chức năng!
Tôi là 1 người kinh doanh dich vu internet . Tôi được biết theo quy định của nhà nước thì các dịch vụ internet được mở cửa kinh doanh từ 8h-22h mỗi ngày và từ khi tôi mở cửa kinh doanh đến nay vẫn luôn chấp hành tốt quy định này .
Tuy nhiên gần khu vực tôi kinh doanh những tiệm khác lại hoạt động quá giờ quy định làm ảnh hưởng đến việc cạnh tranh công bằng trong kinh doanh của cơ sở tôi cũng như mất an ninh trật tự trong khu vực , tuy nhiên vấn nạn này đã tồn tại lâu nhưng chưa thấy cơ quan chức năng xử lý triệt để để tạo môi trường cạnh tranh công bằng cho những cơ sở luôn chấp hành đúng quy định của Pháp Luật.
Và tôi mong muốn cơ quan chức năng sớm có hướng xử lý kịp thời để đảm bảo tính cạnh tranh công bằng cho các doanh nghiệp . Cơ sở của tôi ở Phường Hiệp Ninh và tôi muốn biết để khiếu nại nếu biết có cơ sở nào làm trái quy định của pháp luật thì gọi đường dây nóng nào để phản ánh kịp thời . Rat mong phan hoi cua co quan chuc nang ! chuc cac vi doi dao suc khoe !
Kính Đơn !


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Thông tin và Truyền thông     
Thời gian trả lời: 12/01/2015 - 09 Giờ 01 phút
Đánh giá câu trả lời:     24 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Theo Nghị định số 72/2013/NĐ-CP ngày 15/7/2013 của Chính phủ Quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ internet và thông tin trên mạng, quy định thời gian mở cửa tại các điểm cung cấp trò chơi điện tử công cộng (từ 08 giờ 00 đến 22 giờ 00) và Quyết định số 1290/QĐ-UBND ngày 02/7/2009 của Uỷ ban nhân dân tỉnh Tây Ninh về việc quy định thời gian mở, đóng cửa hàng ngày đối với đại lý Internet trên địa bàn tỉnh Tây Ninh (từ 06 giờ 00 đến 22 giờ 00). Các điểm kinh doanh các dịch vụ vi phạm giờ mở cửa nêu trên sẽ bị xử phạt hành chính theo quy định của nhà nước. Cụ thể là theo Nghị định số 174/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 của Chính phủ Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực Bưu chính, Viễn thông, Công nghệ thông tin và Tần số Vô tuyến điện:

- Phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 10 triệu với hành vi không tuân thủ thời gian hoạt động theo quy định đối với điểm truy cập Internet công cộng (điểm a, khoản 3, điều 32, NĐ 174).

- Phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 10 triệu với hành vi hoạt động ngoài khoảng thời gian từ 8 giờ sáng đến 22 giờ đêm hàng ngày đối với điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng (điểm g, khoản 3, điều 69, NĐ 174).

- Mức phạt tiền nêu trên được áp dụng đối với tổ chức. Cá nhân thực hiện cùng hành vi vi phạm thì mức phạt tiền bằng 1/2 mức phạt tiền đối với tổ chức.

 Vì vậy khi phát hiện các điểm cung cấp dịch vụ hoạt động quá giờ quy định, ông/bà có thể báo cho các cơ quan quản lý nhà nước tại địa phương để kiểm tra xử lý theo các địa chỉ sau:

- Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông Tây Ninh, số điện thoại 066.3631168.

- Phòng Văn hóa Thông tin các huyện, thành phố, số điện thoại:

+ Thành phố Tây Ninh:                    066.3822309;

+ Huyện Hòa Thành:               066.3841245;

+ Huyện Dương Minh Châu:   066.3877261;

+ Huyện Trảng Bàng:              066.3880211;

+ Huyện Gò Dầu:                              066.3520808;

+ Huyện Bến Cầu:                            066.3876113;

+ Huyện Châu Thành:             066.3780065;

+ Huyện Tân Biên:                            066.3874217;

+ Huyện Tân Châu:                 066.3875164.

Xin cảm ơn!

Thanh tra Sở Thông tin và Truyền thông


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Vấn đề xử lý những dịch vụ internet hoạt động quá giờ quy định để đảm bảo quyền lợi cạnh tranh công bằng cho những cơ sở chấp hành đúng quy định của pháp luật
 Nội dung câu hỏi:

Kính gởi cơ quan chức năng!
Tôi là 1 người kinh doanh dich vu internet . Tôi được biết theo quy định của nhà nước thì các dịch vụ internet được mở cửa kinh doanh từ 8h-22h mỗi ngày và từ khi tôi mở cửa kinh doanh đến nay vẫn luôn chấp hành tốt quy định này .
Tuy nhiên gần khu vực tôi kinh doanh những tiệm khác lại hoạt động quá giờ quy định làm ảnh hưởng đến việc cạnh tranh công bằng trong kinh doanh của cơ sở tôi cũng như mất an ninh trật tự trong khu vực , tuy nhiên vấn nạn này đã tồn tại lâu nhưng chưa thấy cơ quan chức năng xử lý triệt để để tạo môi trường cạnh tranh công bằng cho những cơ sở luôn chấp hành đúng quy định của Pháp Luật.
Và tôi mong muốn cơ quan chức năng sớm có hướng xử lý kịp thời để đảm bảo tính cạnh tranh công bằng cho các doanh nghiệp . Cơ sở của tôi ở Phường Hiệp Ninh và tôi muốn biết để khiếu nại nếu biết có cơ sở nào làm trái quy định của pháp luật thì gọi đường dây nóng nào để phản ánh kịp thời . Rat mong phan hoi cua co quan chuc nang ! chuc cac vi doi dao suc khoe !
Kính Đơn !

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gởi cơ quan chức năng!
Tôi là 1 người kinh doanh dich vu internet . Tôi được biết theo quy định của nhà nước thì các dịch vụ internet được mở cửa kinh doanh từ 8h-22h mỗi ngày và từ khi tôi mở cửa kinh doanh đến nay vẫn luôn chấp hành tốt quy định này .
Tuy nhiên gần khu vực tôi kinh doanh những tiệm khác lại hoạt động quá giờ quy định làm ảnh hưởng đến việc cạnh tranh công bằng trong kinh doanh của cơ sở tôi cũng như mất an ninh trật tự trong khu vực , tuy nhiên vấn nạn này đã tồn tại lâu nhưng chưa thấy cơ quan chức năng xử lý triệt để để tạo môi trường cạnh tranh công bằng cho những cơ sở luôn chấp hành đúng quy định của Pháp Luật.
Và tôi mong muốn cơ quan chức năng sớm có hướng xử lý kịp thời để đảm bảo tính cạnh tranh công bằng cho các doanh nghiệp . Cơ sở của tôi ở Phường Hiệp Ninh và tôi muốn biết để khiếu nại nếu biết có cơ sở nào làm trái quy định của pháp luật thì gọi đường dây nóng nào để phản ánh kịp thời . Rat mong phan hoi cua co quan chuc nang ! chuc cac vi doi dao suc khoe !
Kính Đơn !

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: