(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Thanh Tra trung tâm Anh ngữ Everest Châu Thành, Tây Ninh
Người hỏi : Đại diện bức xúc     Số điện thoại: 0918317738     Email:      Địa chỉ: Châu Thành, Tây Ninh
Ngày hỏi: 04/04/2021 - 01 Giờ 11 phút     Ngày chuyển: 05/04/2021 - 08 Giờ 14 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo Tây Ninh, 

Nay tôi làm thư này kính mong quý cơ quan ban ngành sở cử đoàn thanh tra đến trung tâm Anh ngữ Everest, địa chỉ đường Hoàng Lê Kha, khu phố 4, huyện Châu Thành, thành phố Tây Ninh, để kiểm tra tình hình dạy học và hoạt động của trung tâm. vừa qua nhận thấy trung tâm hoạt động còn có nhiều bất cập, như không cung cấp đủ giáo trình cho học viên mặc dù đã đóng đầy đủ học phí, khi được hỏi trung tâm tìm cách lấp liếm để kéo đai thời gian, hơn nữa thời lượng học của học viên không đúng như cam kết, trung tâm đang tìm cách rút ngắn thời gian học của học viên, vừa thi giữa khoá tuần trước, tuần này đã kết khoá, làm học viên hoang mang. Mặc khác, giáo viên tại trung tâm trừ việc soạn giáo án, hiện đang rất bất mãn khi bị ép làm những việc không đúng như thoả thuận hợp đồng ví dụ như thuyết trình những công việc không có mục đích rõ ràng, và giáo viên bị bắt ép phải tham gia nhiều cuộc họp bất thường thoèi gian gần đây rất phiền hà, bị bắt cài ứng dụng zoom để họp trực tuyến. Ngoài ra phát hiện một số bộ phận không có bằng cấp rõ ràng đang quản lý trung tâm, và đội ngũ trung tâm thiếu minh bạch trong việc thi chi dẫn đến chậm lương anh em giáo viên, ban đầu thoả thuận trả đầu tháng, về lâu dài kéo sang giữa tháng, hiện nay thì đầu tháng sau mới chịu trả lương của tháng cũ, gây bức xúc cho giáo viên, chậm trả luoeng nhưng không có một lời nào thông báo gây bất bình và thiếu chuyên nghiệp. Tôi kính mong quý ban chức năng Sở tổ chức thanh tra để làm sáng tỏ những vấn đề bất cập tồn đọng của trung tâm trên.

Trân trọng


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 13/04/2021 - 20 Giờ 58 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Căn cứ câu hỏi gửi về Sở GDĐT, do người khiếu nại có để lại số điện thoại nên phòng GDTrH-CN có liên lạc trực tiếp và trao đổi thật kỹ càng với người khiếu nại. Có 2 vấn đề như sau:

1. Trung tâm Anh ngữ Everest đã…“không cung cấp đủ giáo trình cho học viên…”: về vấn đề này, sau khi trao đổi với Trung tâm Anh ngữ Everest thì được biết Trung tâm đang sử dụng tài liệu của Đại trường phát (ĐTP) do NXB ĐHSP TPHCM xuất bản. Hiện tại ĐTP đang đổi mới các tài liệu dạy học tiếng Anh, do đó việc cung cấp tài liệu còn chậm trễ. Thực tế hầu hết học viên đã đăng ký học và đóng tiền đều có tài liệu, chỉ còn 2 trường hợp chưa có tài liệu vì ĐTP chưa có tài liệu để cung cấp kịp thời.

2. Người khiếu nại - là giáo viên thỉnh giảng tại Trung tâm -  cho biết:

+ Mặc dù mình đã tốt nghiệp ĐHSP rồi mà Trung tâm vẫn yêu cầu thực hiện các hoạt động trau dồi chuyên môn;

+ Bắt phải soạn các bài trình chiếu để giảng (mà theo người khiếu nại là không cần thiết);

+ Làm việc ngoài chuyên môn, ví dụ đưa một mẫu tin, yêu cầu tóm tắt và gửi lại Trung tâm;

Về phía Trung tâm, đây là các yêu cầu nhằm giúp giáo viên của Trung tâm nâng cao tay nghề, cập nhật thông tin, giúp bài giảng của giáo viên hấp dẫn, sinh động và lôi cuốn người học hơn.

Phòng GDTrH-CN đã trao đổi với người khiếu nại: vấn đề này liên quan đến hợp đồng làm việc của cá nhân với Trung tâm, nếu cá nhân thấy không phù hợp với mình thì có quyền không hợp tác với Trung tâm nữa. Mặc khác, là giáo viên, dù công tác ở môi trường nào cũng cần phải luôn trau dồi chuyên môn để có thể theo kịp đà phát triển chung của xã hội.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Thanh Tra trung tâm Anh ngữ Everest Châu Thành, Tây Ninh
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo Tây Ninh, 

Nay tôi làm thư này kính mong quý cơ quan ban ngành sở cử đoàn thanh tra đến trung tâm Anh ngữ Everest, địa chỉ đường Hoàng Lê Kha, khu phố 4, huyện Châu Thành, thành phố Tây Ninh, để kiểm tra tình hình dạy học và hoạt động của trung tâm. vừa qua nhận thấy trung tâm hoạt động còn có nhiều bất cập, như không cung cấp đủ giáo trình cho học viên mặc dù đã đóng đầy đủ học phí, khi được hỏi trung tâm tìm cách lấp liếm để kéo đai thời gian, hơn nữa thời lượng học của học viên không đúng như cam kết, trung tâm đang tìm cách rút ngắn thời gian học của học viên, vừa thi giữa khoá tuần trước, tuần này đã kết khoá, làm học viên hoang mang. Mặc khác, giáo viên tại trung tâm trừ việc soạn giáo án, hiện đang rất bất mãn khi bị ép làm những việc không đúng như thoả thuận hợp đồng ví dụ như thuyết trình những công việc không có mục đích rõ ràng, và giáo viên bị bắt ép phải tham gia nhiều cuộc họp bất thường thoèi gian gần đây rất phiền hà, bị bắt cài ứng dụng zoom để họp trực tuyến. Ngoài ra phát hiện một số bộ phận không có bằng cấp rõ ràng đang quản lý trung tâm, và đội ngũ trung tâm thiếu minh bạch trong việc thi chi dẫn đến chậm lương anh em giáo viên, ban đầu thoả thuận trả đầu tháng, về lâu dài kéo sang giữa tháng, hiện nay thì đầu tháng sau mới chịu trả lương của tháng cũ, gây bức xúc cho giáo viên, chậm trả luoeng nhưng không có một lời nào thông báo gây bất bình và thiếu chuyên nghiệp. Tôi kính mong quý ban chức năng Sở tổ chức thanh tra để làm sáng tỏ những vấn đề bất cập tồn đọng của trung tâm trên.

Trân trọng

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục và đào tạo Tây Ninh, 

Nay tôi làm thư này kính mong quý cơ quan ban ngành sở cử đoàn thanh tra đến trung tâm Anh ngữ Everest, địa chỉ đường Hoàng Lê Kha, khu phố 4, huyện Châu Thành, thành phố Tây Ninh, để kiểm tra tình hình dạy học và hoạt động của trung tâm. vừa qua nhận thấy trung tâm hoạt động còn có nhiều bất cập, như không cung cấp đủ giáo trình cho học viên mặc dù đã đóng đầy đủ học phí, khi được hỏi trung tâm tìm cách lấp liếm để kéo đai thời gian, hơn nữa thời lượng học của học viên không đúng như cam kết, trung tâm đang tìm cách rút ngắn thời gian học của học viên, vừa thi giữa khoá tuần trước, tuần này đã kết khoá, làm học viên hoang mang. Mặc khác, giáo viên tại trung tâm trừ việc soạn giáo án, hiện đang rất bất mãn khi bị ép làm những việc không đúng như thoả thuận hợp đồng ví dụ như thuyết trình những công việc không có mục đích rõ ràng, và giáo viên bị bắt ép phải tham gia nhiều cuộc họp bất thường thoèi gian gần đây rất phiền hà, bị bắt cài ứng dụng zoom để họp trực tuyến. Ngoài ra phát hiện một số bộ phận không có bằng cấp rõ ràng đang quản lý trung tâm, và đội ngũ trung tâm thiếu minh bạch trong việc thi chi dẫn đến chậm lương anh em giáo viên, ban đầu thoả thuận trả đầu tháng, về lâu dài kéo sang giữa tháng, hiện nay thì đầu tháng sau mới chịu trả lương của tháng cũ, gây bức xúc cho giáo viên, chậm trả luoeng nhưng không có một lời nào thông báo gây bất bình và thiếu chuyên nghiệp. Tôi kính mong quý ban chức năng Sở tổ chức thanh tra để làm sáng tỏ những vấn đề bất cập tồn đọng của trung tâm trên.

Trân trọng

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: