(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Cấp bổ sung CCHN Y
Người hỏi : Cá Nhân     Số điện thoại: 0989768336     Email:      Địa chỉ: Gò Dầu - Tây Ninh
Ngày hỏi: 02/04/2021 - 14 Giờ 49 phút     Ngày chuyển: 02/04/2021 - 15 Giờ 24 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Y Tế

Hiện tại tôi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng chuyên khoa Mắt. Thì tôi có được cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn của MẮT không? Và tôi có cần giấy xác nhận quá trình thực hành 18 tháng của chuyên khoa Mắt hay không?
 
Theo công văn 787/BYT-KCB, tôi thấy cấp bổ sung CCHN khi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng mắt > 6 tháng mà không cần giấy xác nhận thực hành 18 tháng trong chuyên khoa MẮT
 
Kính mong Sở Y Tế giải đáp thắc mắc của tôi
Tôi xin chân thành cảm ơn!

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 05/04/2021 - 14 Giờ 59 phút
Đánh giá câu trả lời:     2 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Y tế cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi đối với Sở Y tế. Qua nghiên cứu câu hỏi của bạn, Sở Y tế phúc đáp như sau:

-Căn cứ công văn số 787/BYT ngày 02 tháng 02 năm 2021 của Bộ Y tế về việc cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn đối với người hành nghề bác sỹ, tại điểm 2.1 có nêu : Đối với bác sỹ đã được cấp chứng chỉ hành nghề với phạm vi hoạt động chuyên môn là khám bệnh, chữa bệnh đa khoa, khi có thêm chứng chỉ, chứng nhận đào tạo từ 6 tháng trở lên tùy theo từng chuyên khoa (trong đó có cả chứng chỉ, chứng nhận định hướng chuyên khoa bắt đầu đào tạo trước ngày 09/7/2019 là ngày ban hành Công văn số 3928/BYT-K2ĐT của Bộ Y tế về việc không đào tạo định hướng chuyên khoa) thì được bổ sung chuyên khoa đó vào phạm vi hoạt động chuyên môn (trừ chuyên khoa răng hàm mặt).

Như vậy, hiện tại bạn có chứng chỉ hành nghề với hoạt động chuyên môn là khám bệnh, chữa bệnh đa khoa, khi có thêm chứng chỉ đào tạo định hướng chuyên khoa Mắt từ 6 tháng trở lên (trong đó có cả chứng chỉ, chứng nhận định hướng chuyên khoa bắt đầu đào tạo trước ngày 09/7/2019 là ngày ban hành Công văn số 3928/BYT-K2ĐT của Bộ Y tế về việc không đào tạo định hướng chuyên khoa) thì được bổ sung chuyên khoa mắt.

- Về thành phần hồ sơ nộp đề nghị cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn trong chứng chỉ hành nghề gồm có:

1) Đơn đề nghị cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn trong chứng chỉ hành nghề theo Mẫu 05 Phụ lục I ban hành kèm theo Nghị định 109/2016/NĐ-CP;
2) Bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề đã được cấp;
3) Bản sao hợp lệ văn bằng, chứng chỉ, giấy chứng nhận chuyên môn phù hợp với phạm vi hoạt động chuyên môn đề nghị bổ sung;
4) Giấy xác nhận quá trình thực hành theo quy định tại khoản 3 Điều 5 Nghị định 109/2016/NĐ-CP phù hợp với văn bằng, chứng chỉ, giấy chứng nhận chuyên môn.

Trường hợp bác sỹ nội trú, bác sỹ chuyên khoa I, bác sỹ chuyên khoa II thì chỉ nộp bản sao văn bằng tốt nghiệp, không cần nộp giấy xác nhận quá trình thực hành.

Trên đây là ý kiến của Sở Y tế về nội dung thắc mắc của bạn, nếu còn nội dung nào chưa rõ, bạn có thể liên hệ trực tiếp Sở Y tế (Phòng Quản lý hành nghề y dược tư nhân, điện thoại: 0276.3824364) để được tư vấn thêm.

Thân ái chào bạn!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Cấp bổ sung CCHN Y
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Y Tế

Hiện tại tôi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng chuyên khoa Mắt. Thì tôi có được cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn của MẮT không? Và tôi có cần giấy xác nhận quá trình thực hành 18 tháng của chuyên khoa Mắt hay không?
 
Theo công văn 787/BYT-KCB, tôi thấy cấp bổ sung CCHN khi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng mắt > 6 tháng mà không cần giấy xác nhận thực hành 18 tháng trong chuyên khoa MẮT
 
Kính mong Sở Y Tế giải đáp thắc mắc của tôi
Tôi xin chân thành cảm ơn!
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở Y Tế

Hiện tại tôi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng chuyên khoa Mắt. Thì tôi có được cấp bổ sung phạm vi hoạt động chuyên môn của MẮT không? Và tôi có cần giấy xác nhận quá trình thực hành 18 tháng của chuyên khoa Mắt hay không?
 
Theo công văn 787/BYT-KCB, tôi thấy cấp bổ sung CCHN khi có CCHN đa khoa + Chứng chỉ đào tạo định hướng mắt > 6 tháng mà không cần giấy xác nhận thực hành 18 tháng trong chuyên khoa MẮT
 
Kính mong Sở Y Tế giải đáp thắc mắc của tôi
Tôi xin chân thành cảm ơn!
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: