(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: DNTN năng lượng mặt trời HQT VN ngang nhiên chiếm đất dân để sử dụng riêng
Người hỏi : Tôi tên Hồ Thanh Sơn     Số điện thoại: 0387999456     Email: null     Địa chỉ: Tổ 12 ấp trang ba chân.suoi Ngô. Tân châu Tay Ninh
Ngày hỏi: 01/04/2021 - 22 Giờ 59 phút     Ngày chuyển: 02/04/2021 - 14 Giờ 31 phút

Nội dung câu hỏi: Hiện là có 1 công ty tư nhân năng lượng mặt trời HQT VN xây dựng công trình năng lượng đi ngang qua đất của dân tổ 12 ấp trang ba chân, suối Ngô, tận châu, tây ninh. Trong đó có đất của tôi. Mà ko hỏi tôi hay thỏa thuận gì, đã chôn trụ kéo dây điện trên đất tôi và các hộ dân ở đc trên. Tôi đã làm đơn trình lên ấp, xã từ tháng 12/2020 đến giờ. Vẫn chưa đc sử lý thỏa đáng . Tôi mong các cơ quan chức năng sớm vào cuộc để vụ việc trên sớm đc giải quyết, chân thành cảm ơn.
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Tân Châu     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 12/04/2021 - 17 Giờ 32 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ủy ban nhân dân huyện đã chỉ đạo UBND xã Suối Ngô và Điện lực Tân Châu kiểm tra nội dung phản ánh của công dân tại Công văn số 1383/UBND ngày 05/4/2021.

Qua kiểm tra vụ việc của công dân như sau: Sau khi tiếp nhận nội dung phản ánh của công dân, UBND xã Suối Ngô đã mời các hộ dân và Công ty HQT VN làm việc thống nhất hướng giải quyết vào các ngày 26/01/2021, ngày 08/02/2021, ngày 05/3/2021 và ngày 26/3/2021.

Hiện nay, UBND huyện đang chỉ đạo UBND xã Suối Ngô phối hợp các cơ quan liên quan giải quyết nội dung phản ánh của công dân theo đúng quy định pháp luật.

Trên đây là nội dung trả lời câu hỏi của Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: DNTN năng lượng mặt trời HQT VN ngang nhiên chiếm đất dân để sử dụng riêng
 Nội dung câu hỏi: Hiện là có 1 công ty tư nhân năng lượng mặt trời HQT VN xây dựng công trình năng lượng đi ngang qua đất của dân tổ 12 ấp trang ba chân, suối Ngô, tận châu, tây ninh. Trong đó có đất của tôi. Mà ko hỏi tôi hay thỏa thuận gì, đã chôn trụ kéo dây điện trên đất tôi và các hộ dân ở đc trên. Tôi đã làm đơn trình lên ấp, xã từ tháng 12/2020 đến giờ. Vẫn chưa đc sử lý thỏa đáng . Tôi mong các cơ quan chức năng sớm vào cuộc để vụ việc trên sớm đc giải quyết, chân thành cảm ơn.
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Hiện là có 1 công ty tư nhân năng lượng mặt trời HQT VN xây dựng công trình năng lượng đi ngang qua đất của dân tổ 12 ấp trang ba chân, suối Ngô, tận châu, tây ninh. Trong đó có đất của tôi. Mà ko hỏi tôi hay thỏa thuận gì, đã chôn trụ kéo dây điện trên đất tôi và các hộ dân ở đc trên. Tôi đã làm đơn trình lên ấp, xã từ tháng 12/2020 đến giờ. Vẫn chưa đc sử lý thỏa đáng . Tôi mong các cơ quan chức năng sớm vào cuộc để vụ việc trên sớm đc giải quyết, chân thành cảm ơn.
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: