(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Thường trú địa phương.
Người hỏi : Trần Phương Nam     Số điện thoại: 0908557759     Email: phuongnamphuongvy@gmail.com     Địa chỉ: 107, đường Lạc Long Quân, khu phố 3, phường 4, Tp. Tây Ninh
Ngày hỏi: 03/04/2021 - 06 Giờ 05 phút     Ngày chuyển: 05/04/2021 - 07 Giờ 44 phút

Nội dung câu hỏi: Cho tôi hỏi: Vào những năm 1999 hoàn tất chương trình phổ thông, gia đình khó khăn tôi phải đi làm xa nhà. Sau 22 năm công tác ở Dĩ An, Bình Dương. Dù làm gì, ở đâu tôi cũng định hướng về quê hương. Nay, tôi đã trở về nơi thường trú của mình. Tôi cần báo cho địa phương của mình không?. Xin cảm ơn.
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 14/04/2021 - 15 Giờ 23 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Phường IV thông tin đến ông Nam như sau:

Ông Nam có hộ khẩu thường trú tại TP.Tây Ninh và đi làm ở Bình Dương, hàng năm vẫn về với gia đình tại địa phương, do đó việc ông trở về thường trú theo quy định không cần trình báo địa phương. Tuy nhiện, nếu ông Nam trình báo địa phương sẽ tạo điều kiện cho tổ tự quản, khu phố quản lý tốt nhân khẩu tại khu vực, đặc biệt là chuẩn bị danh sách cử tri cho cuộc bầu cử Đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân ngày 23/5/2021 sắp tới.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Thường trú địa phương.
 Nội dung câu hỏi: Cho tôi hỏi: Vào những năm 1999 hoàn tất chương trình phổ thông, gia đình khó khăn tôi phải đi làm xa nhà. Sau 22 năm công tác ở Dĩ An, Bình Dương. Dù làm gì, ở đâu tôi cũng định hướng về quê hương. Nay, tôi đã trở về nơi thường trú của mình. Tôi cần báo cho địa phương của mình không?. Xin cảm ơn.
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Cho tôi hỏi: Vào những năm 1999 hoàn tất chương trình phổ thông, gia đình khó khăn tôi phải đi làm xa nhà. Sau 22 năm công tác ở Dĩ An, Bình Dương. Dù làm gì, ở đâu tôi cũng định hướng về quê hương. Nay, tôi đã trở về nơi thường trú của mình. Tôi cần báo cho địa phương của mình không?. Xin cảm ơn.
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: