(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Tiếp tục tái vi phạm việc lấn chiếm vỉa hè, chất gạch tràn lan ở đường hẻm và con kênh gây nguy hiểm cho bà con.
Người hỏi : Các hộ dân     Số điện thoại: 0582147450     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 29/03/2021 - 08 Giờ 01 phút     Ngày chuyển: 29/03/2021 - 08 Giờ 17 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND Thành phố Tây Ninh,

 

Các hộ dân xin tiếp tục phản ánh về Công ty TNHH Hoàng Dung, địa chỉ: Số 169 Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh.

 

Sau một thời gian tạm lắng hành vi chiếm dụng vỉa hè, chất gạch (do được cơ quan chức năng xử lý trước đó) nhưng hiện tại 29/03/2021 công ty này lại tiếp tục ngang nhiên lấn chiếm vỉa hè, cho chất gạch rất cao (khoảng 1m8!!! tính từ mặt đất) ở khu vực đường hẻm số 48, Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh. Hết sức nguy hiểm và trở ngại giao thông cho các hộ dân ra vào hẻm!

Mình chứng là hôm qua lúc 7h30 28/03/2021 họ de xe ra khỏi công ty thì một người phụ nữa đã lao vào xe họ do bị khuất tầm nhìn bởi đóng gạch!

 

Ngoài ra, hàng ngày các loại xe tải của công ty này ngang nhiên đậu đỗ xe chắn hết đường dân sinh của con hẻm số 48 này, gây rất nhiều phiền toái cho các hộ dân bên trong và bên ngoài hẻm không ra vào được!

 

Nay các hộ dân viết phản ánh này mong cơ quan chức năng phạt thật nặng hành vi cố tình vi phạm lại của công ty này do trước kia đã ký cam kết rồi.

 

Trong lúc chờ cơ quan chức năng giải quyết các hộ dân chân thành cám ơn, chúc các đồng chí sức khỏe và thành công trong công việc

 

Kính chào.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 07/04/2021 - 08 Giờ 28 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Thành phố ghi nhận thông tin phản ánh của các hộ dân, đã chỉ đạo UBND phường Ninh Sơn phối hợp cùng các đơn vị chức năng xác minh thông tin và xử lý vụ việc.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Tiếp tục tái vi phạm việc lấn chiếm vỉa hè, chất gạch tràn lan ở đường hẻm và con kênh gây nguy hiểm cho bà con.
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND Thành phố Tây Ninh,

 

Các hộ dân xin tiếp tục phản ánh về Công ty TNHH Hoàng Dung, địa chỉ: Số 169 Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh.

 

Sau một thời gian tạm lắng hành vi chiếm dụng vỉa hè, chất gạch (do được cơ quan chức năng xử lý trước đó) nhưng hiện tại 29/03/2021 công ty này lại tiếp tục ngang nhiên lấn chiếm vỉa hè, cho chất gạch rất cao (khoảng 1m8!!! tính từ mặt đất) ở khu vực đường hẻm số 48, Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh. Hết sức nguy hiểm và trở ngại giao thông cho các hộ dân ra vào hẻm!

Mình chứng là hôm qua lúc 7h30 28/03/2021 họ de xe ra khỏi công ty thì một người phụ nữa đã lao vào xe họ do bị khuất tầm nhìn bởi đóng gạch!

 

Ngoài ra, hàng ngày các loại xe tải của công ty này ngang nhiên đậu đỗ xe chắn hết đường dân sinh của con hẻm số 48 này, gây rất nhiều phiền toái cho các hộ dân bên trong và bên ngoài hẻm không ra vào được!

 

Nay các hộ dân viết phản ánh này mong cơ quan chức năng phạt thật nặng hành vi cố tình vi phạm lại của công ty này do trước kia đã ký cam kết rồi.

 

Trong lúc chờ cơ quan chức năng giải quyết các hộ dân chân thành cám ơn, chúc các đồng chí sức khỏe và thành công trong công việc

 

Kính chào.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi UBND Thành phố Tây Ninh,

 

Các hộ dân xin tiếp tục phản ánh về Công ty TNHH Hoàng Dung, địa chỉ: Số 169 Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh.

 

Sau một thời gian tạm lắng hành vi chiếm dụng vỉa hè, chất gạch (do được cơ quan chức năng xử lý trước đó) nhưng hiện tại 29/03/2021 công ty này lại tiếp tục ngang nhiên lấn chiếm vỉa hè, cho chất gạch rất cao (khoảng 1m8!!! tính từ mặt đất) ở khu vực đường hẻm số 48, Điện Biên Phủ, khu phố Ninh Tân, Phường Ninh Sơn, Thành phố Tây Ninh, Tây Ninh. Hết sức nguy hiểm và trở ngại giao thông cho các hộ dân ra vào hẻm!

Mình chứng là hôm qua lúc 7h30 28/03/2021 họ de xe ra khỏi công ty thì một người phụ nữa đã lao vào xe họ do bị khuất tầm nhìn bởi đóng gạch!

 

Ngoài ra, hàng ngày các loại xe tải của công ty này ngang nhiên đậu đỗ xe chắn hết đường dân sinh của con hẻm số 48 này, gây rất nhiều phiền toái cho các hộ dân bên trong và bên ngoài hẻm không ra vào được!

 

Nay các hộ dân viết phản ánh này mong cơ quan chức năng phạt thật nặng hành vi cố tình vi phạm lại của công ty này do trước kia đã ký cam kết rồi.

 

Trong lúc chờ cơ quan chức năng giải quyết các hộ dân chân thành cám ơn, chúc các đồng chí sức khỏe và thành công trong công việc

 

Kính chào.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: