(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Có lãng phí khi cho công ty TNHH TM-DV-SX Đồng Nguyễn thuê đất công?
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại: 0913144678     Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 11/06/2020 - 08 Giờ 11 phút     Ngày chuyển: 11/06/2020 - 11 Giờ 24 phút

Nội dung câu hỏi:

Từ khi thuê đất đến nay hơn 15 năm, công ty Đồng Nguyễn thuê đất tại Phước Ninh Dương Minh Châu sử dụng đất để trồng mì, trồng cao su, những năm gần đây công ty này cho người dân thuê lại đất dài trồng mì để hưởng lợi. Đây là đất công, nhà nước cho công ty thuê nhưng công ty không thực hiện đầu tư đúng như mục tiêu tại quyết định chủ trương và hợp đồng thuê đất của tỉnh. Nay công ty này sử dụng giấy đỏ để thế chấp, lâm vào nợ nần không biết sở ngành tỉnh huyện có biết không? Tôi đề nghị UBND tỉnh thanh tra xử lý thu hồi đất để kêu gọi đầu tư phát triển dự án mới theo định hướng, chủ trương chung của tỉnh theo quy định pháp luật


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Dương Minh Châu     
Thời gian trả lời: 22/06/2020 - 08 Giờ 44 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND xã Phước Ninh trả lời như sau:

Ngày 29/4/2003 Chủ tịch UBND tỉnh ban hành Quyết định số 117/QĐ-CT về việc giao 239.393 m2 đất nông nghiệp cho Công ty TNHH TMDV & SX Đồng Nguyễn thuê để làm trang trại bò sữa và heo thịt. Địa điểm khu đất: xã Phước Ninh, huyện DMC, tỉnh TN thuộc thửa đất số 208 tờ bản đồ số 02; thời hạn thuê đất là 30 năm.

Qua phản ánh, kiểm kê diện tích thực của Công ty TNHH TMDV & SX Đồng Nguyễn là 83.556,4 m2 , đồng thời UBND xã đã tiến hành kiểm tra thực tế hiện trạng: phía công ty không có người đại diện để liên hệ và đang trong tình trạng đóng cửa ngưng hoạt động cho nên không kiểm tra được chính xác. Trên đất còn 02 ngôi nhà và trồng mì, cao su, cau kiểng.

Thời gian tới, khi làm việc được với phía công ty, nếu phát hiện sai phạm sẽ kiến nghị UBND tỉnh xử lý theo quy định.

Trân trọng./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Có lãng phí khi cho công ty TNHH TM-DV-SX Đồng Nguyễn thuê đất công?
 Nội dung câu hỏi:

Từ khi thuê đất đến nay hơn 15 năm, công ty Đồng Nguyễn thuê đất tại Phước Ninh Dương Minh Châu sử dụng đất để trồng mì, trồng cao su, những năm gần đây công ty này cho người dân thuê lại đất dài trồng mì để hưởng lợi. Đây là đất công, nhà nước cho công ty thuê nhưng công ty không thực hiện đầu tư đúng như mục tiêu tại quyết định chủ trương và hợp đồng thuê đất của tỉnh. Nay công ty này sử dụng giấy đỏ để thế chấp, lâm vào nợ nần không biết sở ngành tỉnh huyện có biết không? Tôi đề nghị UBND tỉnh thanh tra xử lý thu hồi đất để kêu gọi đầu tư phát triển dự án mới theo định hướng, chủ trương chung của tỉnh theo quy định pháp luật

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Từ khi thuê đất đến nay hơn 15 năm, công ty Đồng Nguyễn thuê đất tại Phước Ninh Dương Minh Châu sử dụng đất để trồng mì, trồng cao su, những năm gần đây công ty này cho người dân thuê lại đất dài trồng mì để hưởng lợi. Đây là đất công, nhà nước cho công ty thuê nhưng công ty không thực hiện đầu tư đúng như mục tiêu tại quyết định chủ trương và hợp đồng thuê đất của tỉnh. Nay công ty này sử dụng giấy đỏ để thế chấp, lâm vào nợ nần không biết sở ngành tỉnh huyện có biết không? Tôi đề nghị UBND tỉnh thanh tra xử lý thu hồi đất để kêu gọi đầu tư phát triển dự án mới theo định hướng, chủ trương chung của tỉnh theo quy định pháp luật

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: