(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: PHẢN ÁNH VỀ Ô NHIỄM MÔI TRƯỜNG TẠI ẤP TÂN ĐỊNH XÃ SUỐI ĐÁ HUYỆN DƯƠNG MINH CHÂU
Người hỏi : ĐẶNG QUỐC THÁI     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 19/12/2019 - 10 Giờ 44 phút     Ngày chuyển: 19/12/2019 - 10 Giờ 49 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi ở địa chỉ tổ 10, ấp Tân Định 1, xã Suối Đá, huyện Dương Minh Châu.

Kế bên nhà tôi đang ở hiện có cơ sở sản xuất bông gòn để trồng nấm, tuy nhiên không có giải pháp để hạn chế bụi bay ra ngoài, mắt thường có thể nhìn thấy, gây ảnh hưởng đến chất lượng không khí của gia đình tôi và những hộ xung quanh. 

Nay đề nghị ngành chức năng liên quan tiến hành kiểm tra chất lượng không khí tại cơ sở này và có ý kiến trả lời cho người dân biết, đảm bảo chất lượng cuộc sống cho người dân xung quanh.

Ngoài ra, đề nghị ngành chức năng có hướng dẫn quy trình xử lý đơn thư kiến nghị của người dân đối với vấn đề ô nhiễm không khí, phải thông qua những thủ tục như thế nào?

Trân trọng./.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Tài nguyên và Môi trường     
Thời gian trả lời: 25/12/2019 - 11 Giờ 17 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Tài nguyên và Môi trường nhận được ý kiến phản ánh của người dân tại hộp thư điện tử của Sở về việc Cơ sở sản xuất bông gòn tại tổ 10, ấp Tân Định 1, xã Suối Đá, huyện Dương Minh Châu gây ô nhiễm môi trường không khí, bụi; 

Sở đã có công văn chuyển UBND huyện Dương Minh Châu cho kiểm tra và xử lý. Nội dung công văn như sau:

Căn cứ Khoản 2, Điều 143, Luật Bảo vệ môi trường năm 2014, Chỉ thị số 04/CT-UBND ngày 06/6/2013 của UBND tỉnh Tây Ninh về việc tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật trong lĩnh vực bảo vệ môi trường theo phân cấp trên địa bàn tỉnh; Quyết định số 1730/QĐ-TCMT ngày 28/12/2017 của Tổng cục Môi trường về Ban hành Quy trình tiếp nhận, xác minh, xử lý và phản hồi thông tin phản ánh, kiến nghị của tổ chức và cá nhân về ô nhiễm môi trường thống nhất từ Trung ương tới địa phương, Sở Tài nguyên và Môi trường chuyển hồ sơ vụ việc, đề nghị UBND huyện Dương Minh Châu kiểm tra, xác minh, xử lý theo thẩm quyền và thông tin về Sở Tài nguyên và Môi trường trước ngày 23/12/2019 để trả lời cho người dân được biết./. (có vb đính kèm)


Đính kèmFile đính kèm

Lịch sử chỉnh sửa

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Dương Minh Châu     
Thời gian trả lời: 02/01/2020 - 15 Giờ 26 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Kết quả kiểm tra, xử lý cơ sở sản xuất, kinh doanh bông gòn tại Tổ 10, ấp Tân Định 1, xã Suối Đá

UBND huyện đã giao UBND xã Suối Đá kiểm tra, kết quả như sau:

- Chủ cơ sở: Ông Phan Văn Của, sinh năm 1981, đăng ký thường trú tại ấp Tân Định 1, xã Suối Đá.

- Mặt hàng kinh doanh: Bông vải rút sợi (còn được gọi là giá thể trồng nấm bằng bông vải, không phải bông gòn như phản ánh).

Qua kiểm tra, UBND xã Suối Đá đã nhắc nhở Chủ cơ sở thường xuyên vệ sinh khu vực xung quanh cơ sở kinh doanh, đồng thời che phủ kín các phương tiện vận chuyển để không làm rơi vãi xuống đường gây ô nhiễm môi trường.

Thời gian tới UBND huyện sẽ chỉ đạo phòng Tài nguyên và Môi trường tiếp tục phối hợp với các xã, thị trấn kiểm tra, rà soát toàn bộ các cơ sở kinh doanh giá thể bông vải rút sợi và trồng nấm rơm trên địa bàn huyện; làm cơ sở phối hợp với các phòng, ngành và UBND các xã, thị trấn tăng cường kiểm tra, hướng dẫn, xử lý vi phạm theo quy định.

Trân trọng./.

 

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: PHẢN ÁNH VỀ Ô NHIỄM MÔI TRƯỜNG TẠI ẤP TÂN ĐỊNH XÃ SUỐI ĐÁ HUYỆN DƯƠNG MINH CHÂU
 Nội dung câu hỏi:

Tôi ở địa chỉ tổ 10, ấp Tân Định 1, xã Suối Đá, huyện Dương Minh Châu.

Kế bên nhà tôi đang ở hiện có cơ sở sản xuất bông gòn để trồng nấm, tuy nhiên không có giải pháp để hạn chế bụi bay ra ngoài, mắt thường có thể nhìn thấy, gây ảnh hưởng đến chất lượng không khí của gia đình tôi và những hộ xung quanh. 

Nay đề nghị ngành chức năng liên quan tiến hành kiểm tra chất lượng không khí tại cơ sở này và có ý kiến trả lời cho người dân biết, đảm bảo chất lượng cuộc sống cho người dân xung quanh.

Ngoài ra, đề nghị ngành chức năng có hướng dẫn quy trình xử lý đơn thư kiến nghị của người dân đối với vấn đề ô nhiễm không khí, phải thông qua những thủ tục như thế nào?

Trân trọng./.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi ở địa chỉ tổ 10, ấp Tân Định 1, xã Suối Đá, huyện Dương Minh Châu.

Kế bên nhà tôi đang ở hiện có cơ sở sản xuất bông gòn để trồng nấm, tuy nhiên không có giải pháp để hạn chế bụi bay ra ngoài, mắt thường có thể nhìn thấy, gây ảnh hưởng đến chất lượng không khí của gia đình tôi và những hộ xung quanh. 

Nay đề nghị ngành chức năng liên quan tiến hành kiểm tra chất lượng không khí tại cơ sở này và có ý kiến trả lời cho người dân biết, đảm bảo chất lượng cuộc sống cho người dân xung quanh.

Ngoài ra, đề nghị ngành chức năng có hướng dẫn quy trình xử lý đơn thư kiến nghị của người dân đối với vấn đề ô nhiễm không khí, phải thông qua những thủ tục như thế nào?

Trân trọng./.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: