(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: chăm sóc bệnh nhân
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: tây ninh
Ngày hỏi: 17/12/2019 - 09 Giờ 54 phút     Ngày chuyển: 20/12/2019 - 17 Giờ 32 phút

Nội dung câu hỏi:

kính gởi: UBND tỉnh Tây Ninh.

- Sở Y tế Tây ninh

- Bệnh viện đa khoa Tây Ninh.

tôi có 01 thắc mắc xin quý cơ quan giải đáp cũng như tạo điều kiện

1. vì sao thang máy của bệnh viện khong cho người nuôi bệnh sử dụng. phải di thang bộ tới lầu 4,5.

2. UBND tỉnh, Sở Y tế có giải pháp nào để cùng với lãnh đạo bệnh viện tạo điều kiện cho người nuôi bệnh sử dụng 1 thang máy được không?

xin chân thành cảm ơn


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Y tế     
Thời gian trả lời: 31/12/2019 - 07 Giờ 30 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Y tế trả lời bạn như sau:

    Để đảm bảo an ninh trật tự trong bệnh viện trong việc bảo quản thiết bị thang máy, phục vụ kịp thời cho người bệnh và tiết kiệm điện… việc sử dụng thang máy trong bệnh viện được quả lý bằng thẻ từ tích hợp trên thẻ nhân viên bệnh viện, người bệnh di chuyển thang máy khi có nhân viên đi cùng.

    Bệnh viện đã điều chỉnh thang máy cho người bệnh, người nuôi bệnh, thân nhân đến thăm bệnh vào khung giờ buổi trưa (từ 11 giờ 30 phút  đến 13 giờ 30 phút); buổi chiều tối (từ 17 giờ đến 21 giờ) tất cả các ngày trong tuần.

    Việc đề nghị có thêm thang máy riêng cho người nuôi bệnh là việc làm mà bệnh viện rất mong muốn, tuy nhiên giá thành trang bị cho 1 thang máy tốn kém nhiều kinh phí.

    Bệnh viện khuyến cáo người nuôi bệnh, thân nhân thăm bệnh nên đến khoa điều trị vào khung giờ qui định trên, để nhân viên y tế thực hiện tốt nhiệm vụ chăm sóc sức khỏe cho người bệnh.

    Cám ơn những đóng góp ý kiến của bạn

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: chăm sóc bệnh nhân
 Nội dung câu hỏi:

kính gởi: UBND tỉnh Tây Ninh.

- Sở Y tế Tây ninh

- Bệnh viện đa khoa Tây Ninh.

tôi có 01 thắc mắc xin quý cơ quan giải đáp cũng như tạo điều kiện

1. vì sao thang máy của bệnh viện khong cho người nuôi bệnh sử dụng. phải di thang bộ tới lầu 4,5.

2. UBND tỉnh, Sở Y tế có giải pháp nào để cùng với lãnh đạo bệnh viện tạo điều kiện cho người nuôi bệnh sử dụng 1 thang máy được không?

xin chân thành cảm ơn

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

kính gởi: UBND tỉnh Tây Ninh.

- Sở Y tế Tây ninh

- Bệnh viện đa khoa Tây Ninh.

tôi có 01 thắc mắc xin quý cơ quan giải đáp cũng như tạo điều kiện

1. vì sao thang máy của bệnh viện khong cho người nuôi bệnh sử dụng. phải di thang bộ tới lầu 4,5.

2. UBND tỉnh, Sở Y tế có giải pháp nào để cùng với lãnh đạo bệnh viện tạo điều kiện cho người nuôi bệnh sử dụng 1 thang máy được không?

xin chân thành cảm ơn

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: