(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Điều kiện để được nhập học trở lại sau thời gian dài nghỉ học
Người hỏi : Hoàng Thị Thu Hiền     Số điện thoại: 0386777590     Email: hienct_157@yahoo.com.vn     Địa chỉ: Đồng Khởi, Châyu Thành, Tây NInh
Ngày hỏi: 19/08/2019 - 22 Giờ 50 phút     Ngày chuyển: 20/08/2019 - 09 Giờ 55 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Ngành giáo dục tỉnh

Gần nhà tôi có 1 bé đang học lớp 5 phải bỏ học dở chừng vì hoàn cảnh gia đình, bé theo người thân đi tìm kế sinh nhai. Sau 2 năm quay trở lại địa phương, gia đình muốn cho bé đi học trở lại nhưng do trước đây bé chưa học hết lớp 5 mà giờ học lại lớp 5 thì đã quá tuổi nên nhà trường không nhận học theo hình thức chính quy mà chỉ là dự thính. Nếu như vậy thì khi kết thúc cũng không được cấp chứng nhận tốt nghiệp cấp 1, mà nếu không tốt nghiệp cấp I thì sao tiếp tục học được cấp 2. Giờ người nhà bé rất hoang mang do năm học mới đã bắt đầu, cũng đã đi hỏi nhiều nơi nhưng chưa có trường nào nhận. Vậy xin được hỏi trường hợp của bé sẽ được xử lý như thế nào và nếu được học lại bình thường thì gia đình phải đi đến đâu để làm hồ sơ nhập học cho bé?

Rất mong sớm nhận được câu trả lời từ cơ quan chức năng để bé sớm được quay trở lại trường học tiếp tục chuẩn bị cho mình hành trang để vững bước bước vào đời.

Trân trọng!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giáo dục và Đào tạo     
Thời gian trả lời: 20/08/2019 - 16 Giờ 30 phút
Đánh giá câu trả lời:     23 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Đối với trường hợp bạn đã nêu, đề nghị bạn liên hệ với Phòng Giáo dục và Đào tạo nơi trẻ đang sinh sống để được tư vấn và hướng dẫn cụ thể./.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Điều kiện để được nhập học trở lại sau thời gian dài nghỉ học
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Ngành giáo dục tỉnh

Gần nhà tôi có 1 bé đang học lớp 5 phải bỏ học dở chừng vì hoàn cảnh gia đình, bé theo người thân đi tìm kế sinh nhai. Sau 2 năm quay trở lại địa phương, gia đình muốn cho bé đi học trở lại nhưng do trước đây bé chưa học hết lớp 5 mà giờ học lại lớp 5 thì đã quá tuổi nên nhà trường không nhận học theo hình thức chính quy mà chỉ là dự thính. Nếu như vậy thì khi kết thúc cũng không được cấp chứng nhận tốt nghiệp cấp 1, mà nếu không tốt nghiệp cấp I thì sao tiếp tục học được cấp 2. Giờ người nhà bé rất hoang mang do năm học mới đã bắt đầu, cũng đã đi hỏi nhiều nơi nhưng chưa có trường nào nhận. Vậy xin được hỏi trường hợp của bé sẽ được xử lý như thế nào và nếu được học lại bình thường thì gia đình phải đi đến đâu để làm hồ sơ nhập học cho bé?

Rất mong sớm nhận được câu trả lời từ cơ quan chức năng để bé sớm được quay trở lại trường học tiếp tục chuẩn bị cho mình hành trang để vững bước bước vào đời.

Trân trọng!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Ngành giáo dục tỉnh

Gần nhà tôi có 1 bé đang học lớp 5 phải bỏ học dở chừng vì hoàn cảnh gia đình, bé theo người thân đi tìm kế sinh nhai. Sau 2 năm quay trở lại địa phương, gia đình muốn cho bé đi học trở lại nhưng do trước đây bé chưa học hết lớp 5 mà giờ học lại lớp 5 thì đã quá tuổi nên nhà trường không nhận học theo hình thức chính quy mà chỉ là dự thính. Nếu như vậy thì khi kết thúc cũng không được cấp chứng nhận tốt nghiệp cấp 1, mà nếu không tốt nghiệp cấp I thì sao tiếp tục học được cấp 2. Giờ người nhà bé rất hoang mang do năm học mới đã bắt đầu, cũng đã đi hỏi nhiều nơi nhưng chưa có trường nào nhận. Vậy xin được hỏi trường hợp của bé sẽ được xử lý như thế nào và nếu được học lại bình thường thì gia đình phải đi đến đâu để làm hồ sơ nhập học cho bé?

Rất mong sớm nhận được câu trả lời từ cơ quan chức năng để bé sớm được quay trở lại trường học tiếp tục chuẩn bị cho mình hành trang để vững bước bước vào đời.

Trân trọng!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: