(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: kính nhờ các cơ quan có trách nhiệm hãy giúp những gia đình liệt sĩ ở huyện trảng bàng
Người hỏi : Cá Nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: Trảng Bàng - Tây ninh
Ngày hỏi: 06/06/2019 - 21 Giờ 50 phút     Ngày chuyển: 10/06/2019 - 07 Giờ 45 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi nhắc lại là còn rất nhiều gia đình liệt sĩ chưa được hưởng hết chế độ gia đình liệt sĩ . Tôi xin hỏi lại

Thứ 1:  phòng lao động huyện trảng bàng có kiểm tra được số gia đình chưa được hưởng chế độ thờ cúng hay không?

Thư 2: cán bộ ở phòng lao động huyện trảng bàng đã làm hết trách nhiệm của mình để giúp những gia đình có công hoàn thành hồ sơ để được hưởng chế độ thờ cúng chưa? 

Thứ 3: 5 năm trôi qua nhưng những gia đình liệt sĩ vẫn chưa được hưởng và không biết khi nào thì tất cả những gia đình liệt sĩ ở huyện trảng bàng mới được hưởng hết thì trách nhiệm này thuộc về ai?

Kính nhờ Sở lao động Tây ninh và phòng lao động & thương binh huyện trảng bàng trả lời rõ ràng. Thay mặt các gia đình liệt sĩ xin cảm ơn


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 13/06/2019 - 09 Giờ 54 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào Ông/Bà.

Về phản ảnh của Ông/Bà UBND huyện xin giải đáp như sau:

- Theo quy định tại Nghị định số 31/2013/NĐ-CP ngày 09/4/2013 của Chính phủ

"Liệt sỹ không còn thân nhân hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng thì người thờ cúng được hưởng trợ cấp thờ cúng mỗi năm một lần mức trợ cấp 500.000 đồng"

- Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội huyện những năm qua đã thực đầy đủ, kịp thời chế độ trợ cấp liệt sỹ cũng như thờ cúng liệt sỹ cho thân nhân liệt sỹ.

- Trường hợp Ông/Bà không cung cấp thông tin cụ thể nên UBND huyện không thể trả lời cụ thể về trường hợp của Ông/Bà.

- Để được hỗ trợ đối với trường hợp thân nhân liệt sỹ chưa khai thờ cúng liệt sỹ đề nghị gia đình liên hệ trực tiếp đến UBND xã, thị trấn đang cư trú hoặc đến Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội huyện để được hướng dẫn lập hồ sơ thờ cúng liệt sỹ theo quy định. 

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: kính nhờ các cơ quan có trách nhiệm hãy giúp những gia đình liệt sĩ ở huyện trảng bàng
 Nội dung câu hỏi:

Tôi nhắc lại là còn rất nhiều gia đình liệt sĩ chưa được hưởng hết chế độ gia đình liệt sĩ . Tôi xin hỏi lại

Thứ 1:  phòng lao động huyện trảng bàng có kiểm tra được số gia đình chưa được hưởng chế độ thờ cúng hay không?

Thư 2: cán bộ ở phòng lao động huyện trảng bàng đã làm hết trách nhiệm của mình để giúp những gia đình có công hoàn thành hồ sơ để được hưởng chế độ thờ cúng chưa? 

Thứ 3: 5 năm trôi qua nhưng những gia đình liệt sĩ vẫn chưa được hưởng và không biết khi nào thì tất cả những gia đình liệt sĩ ở huyện trảng bàng mới được hưởng hết thì trách nhiệm này thuộc về ai?

Kính nhờ Sở lao động Tây ninh và phòng lao động & thương binh huyện trảng bàng trả lời rõ ràng. Thay mặt các gia đình liệt sĩ xin cảm ơn

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi nhắc lại là còn rất nhiều gia đình liệt sĩ chưa được hưởng hết chế độ gia đình liệt sĩ . Tôi xin hỏi lại

Thứ 1:  phòng lao động huyện trảng bàng có kiểm tra được số gia đình chưa được hưởng chế độ thờ cúng hay không?

Thư 2: cán bộ ở phòng lao động huyện trảng bàng đã làm hết trách nhiệm của mình để giúp những gia đình có công hoàn thành hồ sơ để được hưởng chế độ thờ cúng chưa? 

Thứ 3: 5 năm trôi qua nhưng những gia đình liệt sĩ vẫn chưa được hưởng và không biết khi nào thì tất cả những gia đình liệt sĩ ở huyện trảng bàng mới được hưởng hết thì trách nhiệm này thuộc về ai?

Kính nhờ Sở lao động Tây ninh và phòng lao động & thương binh huyện trảng bàng trả lời rõ ràng. Thay mặt các gia đình liệt sĩ xin cảm ơn

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: