(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đăng ký bộ công thương
Người hỏi : Kho máy Việt     Số điện thoại: 0944885899     Email: sale@khomayviet.com     Địa chỉ: Linh Đàm - Hà Nội
Ngày hỏi: 27/05/2019 - 16 Giờ 25 phút     Ngày chuyển: 30/05/2019 - 15 Giờ 41 phút

Nội dung câu hỏi:

Chào anh/chị,

Kho máy Việt là website đăng tải thông tin sản phẩm cung cấp của công ty iAIR Việt Nam. Sản phẩm chủ yếu về máy nén khí, máy sấy khí và các máy móc, thiết bị, phụ tùng trong sản xuất, công nghiệp.

Tuy nhiên website không trực thuộc tài sản của công ty iAIR mà thuộc về cá nhân làm việc tại công ty. Vậy khi đăng ký Bộ Công Thương cho website Kho máy Việt, chủ sở hữu website sẽ đăng ký theo hình thức nào và thủ tục ra sao. Rất mong Tây Ninh GOV tư vấn và giải đáp thắc mắc.

Chủ sở hữu website có thể dùng giấy phép đăng ký kinh doanh của công ty iAIR để đăng ký hay không?

Trong trường hợp được sử dụng GPKD của iAIR. Nếu website đăng tải các sản phẩm khác của công ty khác thì có được hay không?

Trân trọng cảm ơn!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Công Thương     
Thời gian trả lời: 04/06/2019 - 09 Giờ 37 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở Công Thương Tây Ninh trả lời như sau:

- Về cơ bản các Website như mô tả ở trên của doanh nghiệp/hộ kinh doanh/cá nhân đều phải tiến hành thủ tục “thông báo” với Bộ Công Thương và thực hiện đầy đủ nghĩa vụ thuế theo quy định của pháp luật (quy định tại Điều 27 của Nghi định 52 - không phải tốn chi phí). Thực hiện “thông báo” trực tuyến với Bộ Công Thương tại địa chỉ: online.gov.vn (Cổng thông tin Quản lý hoạt động Thương mại điện tử). Vì vậy, nếu cá nhân trên chưa đăng ký thủ tục “thông báo” với Bộ Công Thương thì có thể thỏa thuận, sang nhượng (hosting, domain, source nguồn) cho Công ty và Công ty tiến hành “thông báo” với Bộ Công Thương.

Website TMĐT bán hàng phải tuân thủ các Điều từ 28 đến 34 Nghi định 52 về việc công bố thông tin, chính sách giao dịch đối với sản phẩm và dịch vụ đang cung ứng trên Website. Trong đó, Điều 29 quy định về Chủ sở hữu Website phải công bố những thông tin tối thiểu sau đây:

1.      Tên, địa chỉ trụ sở của Thương nhân, Tổ chức.

2. Số, ngày cấp, nơi cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của Thương nhân, tổ chức.

3.   Số điện thoại hoặc một phương thức liên hệ trực tiếp khác.

Ngoài ra, theo khoản 3.a, Điều 26 của Nghi định 52: “Người sở hữu Website thương mại điện tử bán hàng trên website cung cấp dịch vụ thương mại điện tử phải tuân thủ các quy định của Luật bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng khi cung cấp hàng hóa, dịch vụ cho khách hàng”, Vì vậy, Qúy Công ty nên đăng tải các sản phẩm đúng với chất lượng sản phẩm của công ty.

Trân trọng ./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đăng ký bộ công thương
 Nội dung câu hỏi:

Chào anh/chị,

Kho máy Việt là website đăng tải thông tin sản phẩm cung cấp của công ty iAIR Việt Nam. Sản phẩm chủ yếu về máy nén khí, máy sấy khí và các máy móc, thiết bị, phụ tùng trong sản xuất, công nghiệp.

Tuy nhiên website không trực thuộc tài sản của công ty iAIR mà thuộc về cá nhân làm việc tại công ty. Vậy khi đăng ký Bộ Công Thương cho website Kho máy Việt, chủ sở hữu website sẽ đăng ký theo hình thức nào và thủ tục ra sao. Rất mong Tây Ninh GOV tư vấn và giải đáp thắc mắc.

Chủ sở hữu website có thể dùng giấy phép đăng ký kinh doanh của công ty iAIR để đăng ký hay không?

Trong trường hợp được sử dụng GPKD của iAIR. Nếu website đăng tải các sản phẩm khác của công ty khác thì có được hay không?

Trân trọng cảm ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chào anh/chị,

Kho máy Việt là website đăng tải thông tin sản phẩm cung cấp của công ty iAIR Việt Nam. Sản phẩm chủ yếu về máy nén khí, máy sấy khí và các máy móc, thiết bị, phụ tùng trong sản xuất, công nghiệp.

Tuy nhiên website không trực thuộc tài sản của công ty iAIR mà thuộc về cá nhân làm việc tại công ty. Vậy khi đăng ký Bộ Công Thương cho website Kho máy Việt, chủ sở hữu website sẽ đăng ký theo hình thức nào và thủ tục ra sao. Rất mong Tây Ninh GOV tư vấn và giải đáp thắc mắc.

Chủ sở hữu website có thể dùng giấy phép đăng ký kinh doanh của công ty iAIR để đăng ký hay không?

Trong trường hợp được sử dụng GPKD của iAIR. Nếu website đăng tải các sản phẩm khác của công ty khác thì có được hay không?

Trân trọng cảm ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: