(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Giải đáp thắc mắc của tập thể giáo viên, phụ huynh học sinh và học sinh trường THPT Châu Thành
Người hỏi : Thoa     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: Châu Thành
Ngày hỏi: 10/03/2019 - 22 Giờ 44 phút     Ngày chuyển: 11/03/2019 - 13 Giờ 58 phút
Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục đào tạo Tây Ninh:

Tôi có 2 việc muốn được giải đáp

- Thứ nhất: Ban giám hiệu (BGH) trường THPT Châu Thành có thực hiện mua rèm của cho 13 phòng học và theo như thông báo của nhà trường thì 3 rèm cửa sổ và 2 rèm của chính của 1 phòng là 10.000.000 VNĐ ( mười triệu đồng) cộng với mỗi cây inox để treo rèm là 500.000 VNĐ đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền thanh tra lại chuyện này.

- Thứ hai: Theo như con tôi và các giáo viên của trường có nói rèm cửa cũ của trường vẫn tốt và có thể sử dụng bình thường chỉ có vài phòng thiếu 1 hay 2 rèm thôi thì BGH nhà trường có cần thiết phải bỏ toàn bộ và thay mới 1 cách lãng phí như vậy không. Có học sinh nói với tôi như thế này: " Con nói chuyện này con hỗn con xin chịu nhưng mà cái rèm này thấy ghê vừa xấu vừa tối, nguyên căn nhà con 1 cửa chính 6 cánh và 6 cửa sổ mua rèm xịn vải gấm luôn mà chưa tới 15 triệu đồng" Đề nghị thanh tra lại tình trạng của những rèm cũ đó xem có cần phải thay mới không.

Tôi mong có sự giải đáp của quý cơ quan để chúng tôi tin tưởng vào ngành và các vị lãnh đạo


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Châu Thành     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 14/03/2019 - 07 Giờ 52 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Qua xem xét nội dung phản ánh, UBND huyện Châu Thành nhận thấy nội dung trên không thuộc thẩm quyền giải quyết của UBND huyện. Kính đề nghị quý ông/bà trực tiếp phản ánh đến Sở Giáo dục và Đào tạo để được giải quyết đúng thẩm quyền.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Giải đáp thắc mắc của tập thể giáo viên, phụ huynh học sinh và học sinh trường THPT Châu Thành
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục đào tạo Tây Ninh:

Tôi có 2 việc muốn được giải đáp

- Thứ nhất: Ban giám hiệu (BGH) trường THPT Châu Thành có thực hiện mua rèm của cho 13 phòng học và theo như thông báo của nhà trường thì 3 rèm cửa sổ và 2 rèm của chính của 1 phòng là 10.000.000 VNĐ ( mười triệu đồng) cộng với mỗi cây inox để treo rèm là 500.000 VNĐ đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền thanh tra lại chuyện này.

- Thứ hai: Theo như con tôi và các giáo viên của trường có nói rèm cửa cũ của trường vẫn tốt và có thể sử dụng bình thường chỉ có vài phòng thiếu 1 hay 2 rèm thôi thì BGH nhà trường có cần thiết phải bỏ toàn bộ và thay mới 1 cách lãng phí như vậy không. Có học sinh nói với tôi như thế này: " Con nói chuyện này con hỗn con xin chịu nhưng mà cái rèm này thấy ghê vừa xấu vừa tối, nguyên căn nhà con 1 cửa chính 6 cánh và 6 cửa sổ mua rèm xịn vải gấm luôn mà chưa tới 15 triệu đồng" Đề nghị thanh tra lại tình trạng của những rèm cũ đó xem có cần phải thay mới không.

Tôi mong có sự giải đáp của quý cơ quan để chúng tôi tin tưởng vào ngành và các vị lãnh đạo

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi Sở giáo dục đào tạo Tây Ninh:

Tôi có 2 việc muốn được giải đáp

- Thứ nhất: Ban giám hiệu (BGH) trường THPT Châu Thành có thực hiện mua rèm của cho 13 phòng học và theo như thông báo của nhà trường thì 3 rèm cửa sổ và 2 rèm của chính của 1 phòng là 10.000.000 VNĐ ( mười triệu đồng) cộng với mỗi cây inox để treo rèm là 500.000 VNĐ đề nghị quý cơ quan có thẩm quyền thanh tra lại chuyện này.

- Thứ hai: Theo như con tôi và các giáo viên của trường có nói rèm cửa cũ của trường vẫn tốt và có thể sử dụng bình thường chỉ có vài phòng thiếu 1 hay 2 rèm thôi thì BGH nhà trường có cần thiết phải bỏ toàn bộ và thay mới 1 cách lãng phí như vậy không. Có học sinh nói với tôi như thế này: " Con nói chuyện này con hỗn con xin chịu nhưng mà cái rèm này thấy ghê vừa xấu vừa tối, nguyên căn nhà con 1 cửa chính 6 cánh và 6 cửa sổ mua rèm xịn vải gấm luôn mà chưa tới 15 triệu đồng" Đề nghị thanh tra lại tình trạng của những rèm cũ đó xem có cần phải thay mới không.

Tôi mong có sự giải đáp của quý cơ quan để chúng tôi tin tưởng vào ngành và các vị lãnh đạo

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: