(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: đậu xe gây mất ATGT
Người hỏi : cử tri     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: tân hưng, tan chau, tay ninh
Ngày hỏi: 22/01/2019 - 22 Giờ 09 phút     Ngày chuyển: 23/01/2019 - 07 Giờ 59 phút
Nội dung câu hỏi:

Đoạn đường từ cống sạn đến chợ bàu bắc thường xuyên có các tài xế xe tải hạng nặng đậu xe giữa đường để vào quán ăn cơm, uống cà phê( đặc biệt là lúc chập tối) gây mất an toàn giao thông cho người đi đường(đã có nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng xảy ra)  chúng tôi rất mong các ngành chức năng xử lí mạnh tay đối với những hộ buôn bán lấn chiếm lòng lề đường, các tài xế đậu xe không đúng quy định .


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Tân Châu     
Thời gian trả lời: 30/01/2019 - 16 Giờ 38 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

UBND huyện Tân Châu trả lời như sau:

Hiện Ban An toàn giao thông xã Tân Hưng đang triển khai Kế hoạch thực hiện công tác giải tỏa hành lang an toàn giao thông đường bộ trên tuyến đường ĐT.785, đoạn từ cổng chào ấp Tân Trung B, xã Tân Hưng đến ấp Tân Xuân, xã Tân Phú (trong đó có đoạn đường mà công dân phản ánh) nhằm đảm bảo trật tự an toàn giao thông trong thời gian tới. Bên cạnh đó, Ủy ban nhân dân huyện cũng đã có chỉ đạo Công an huyện, Đội Thanh tra giao thông (phụ trách địa bàn huyện Tân Châu) và Điện lực Tân Châu phối hợp, hỗ trợ Ban An toàn giao thông xã Tân Hưng thực hiện có hiệu quả công tác giải tỏa hành lang an toàn giao thông đường bộ và tăng cường tuần tra, kiểm soát để kịp thời chấn chỉnh, xử lý các hành vi vi phạm Luật Giao thông đường bộ tại đoạn đường nêu trên theo đúng quy định.

UBND huyện Tân Châu trả lời nội dung câu hỏi cho công dân được biết./.

 

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: đậu xe gây mất ATGT
 Nội dung câu hỏi:

Đoạn đường từ cống sạn đến chợ bàu bắc thường xuyên có các tài xế xe tải hạng nặng đậu xe giữa đường để vào quán ăn cơm, uống cà phê( đặc biệt là lúc chập tối) gây mất an toàn giao thông cho người đi đường(đã có nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng xảy ra)  chúng tôi rất mong các ngành chức năng xử lí mạnh tay đối với những hộ buôn bán lấn chiếm lòng lề đường, các tài xế đậu xe không đúng quy định .

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Đoạn đường từ cống sạn đến chợ bàu bắc thường xuyên có các tài xế xe tải hạng nặng đậu xe giữa đường để vào quán ăn cơm, uống cà phê( đặc biệt là lúc chập tối) gây mất an toàn giao thông cho người đi đường(đã có nhiều vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng xảy ra)  chúng tôi rất mong các ngành chức năng xử lí mạnh tay đối với những hộ buôn bán lấn chiếm lòng lề đường, các tài xế đậu xe không đúng quy định .

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: