(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: hỏi về việc xin thực tập tại Tòa án hoặc Viện Kiểm Sát
Người hỏi : Hà Giang     Số điện thoại:      Email: hoanghagiang101991@gmail.com     Địa chỉ: 20/8 Đinh Bộ Lĩnh, quận Bình Thạnh, HCM
Ngày hỏi: 26/04/2014 - 14 Giờ 51 phút     Ngày chuyển: 26/04/2014 - 15 Giờ 26 phút

Nội dung câu hỏi:

Chào quí anh chị!

Em tên là Hà Giang đang là sinh viên Đại học Luật Tp.HCM năm 3 (hệ chính qui). Năm tới, trong lịch học có 2 tháng đi thực tập. Cho em được hỏi là nếu như không có hộ khẩu thường trú tại Tỉnh Tây Ninh thì có thể xin thực tập tại Tòa Án hoặc Viện Kiểm Sát ở các huyện/ thành phố Tây Ninh được không ạ. Nếu như được thì em cần phải đến đâu để xin và thủ tục là như thế nào ạ. Mong anh chị giải đáp sớm cho em. Em xin chân thành cảm ơn!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Trung tâm Xúc tiến Đầu tư - Thương mại và Du lịch     
Thời gian trả lời: 14/05/2014 - 15 Giờ 48 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào em,

Thực tập là cầu nối quan trọng giữa học tập lý luận và công tác thực tiễn. Em cần nói rõ hơn chuyên ngành đào tạo khoa nào để trên cơ sở đó đơn vị nơi em xin vào thực tập thấy phù hợp sẽ tiếp nhận, tạo điều kiện để em hoàn thành chương trình thực tập theo đề nghị. Riêng việc có hoặc không có hộ khẩu tại nơi thực tập là không bắt buộc.

Thủ tục thực tập có giấy giới thiệu, xác nhận của đơn vị đào tạo và các giấy tờ cá nhân cần thiết khi đến liên hệ với nơi xin thực tập.

Đơn vị trả lời: Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Tây Ninh.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: hỏi về việc xin thực tập tại Tòa án hoặc Viện Kiểm Sát
 Nội dung câu hỏi:

Chào quí anh chị!

Em tên là Hà Giang đang là sinh viên Đại học Luật Tp.HCM năm 3 (hệ chính qui). Năm tới, trong lịch học có 2 tháng đi thực tập. Cho em được hỏi là nếu như không có hộ khẩu thường trú tại Tỉnh Tây Ninh thì có thể xin thực tập tại Tòa Án hoặc Viện Kiểm Sát ở các huyện/ thành phố Tây Ninh được không ạ. Nếu như được thì em cần phải đến đâu để xin và thủ tục là như thế nào ạ. Mong anh chị giải đáp sớm cho em. Em xin chân thành cảm ơn!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chào quí anh chị!

Em tên là Hà Giang đang là sinh viên Đại học Luật Tp.HCM năm 3 (hệ chính qui). Năm tới, trong lịch học có 2 tháng đi thực tập. Cho em được hỏi là nếu như không có hộ khẩu thường trú tại Tỉnh Tây Ninh thì có thể xin thực tập tại Tòa Án hoặc Viện Kiểm Sát ở các huyện/ thành phố Tây Ninh được không ạ. Nếu như được thì em cần phải đến đâu để xin và thủ tục là như thế nào ạ. Mong anh chị giải đáp sớm cho em. Em xin chân thành cảm ơn!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: