(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Gửi Uỷ Ban Nhân Dân Huyện Hoà Thành
Người hỏi : Lê Thị Cẩm Bình     Số điện thoại: 0911805107     Email: lecambinh188@gmail.com     Địa chỉ: 129 Hùng Vương Khu phố 4, Thị Trấn Hoà Thành, TP Tây Ninh
Ngày hỏi: 21/06/2018 - 11 Giờ 15 phút     Ngày chuyển: 25/06/2018 - 14 Giờ 39 phút

Nội dung câu hỏi:

Con đường bê tông phía sau đường Hùng Vương  từ đồn Công An Thị Trấn Hoà Thành đến Cua Lí Bơ, có một đoạn bị ngập nước (nước tràn vào các nhà đối diện mổi khi trời mưa) từ khi nhà kho của Ông Tư Lịch tiến hành xây dựng lấn lề đường 1m, độ cao của nền là 40cm đã gây ách tắt dòng chảy mổi khi trời mưa. Đến khi chúng tôi có ý kiến thì Ông Tư buông lời đe doạ :  “ Tao sẽ làm cho nhà mày ngập nước” ; Ông Tư đã lập lại lời đe doạ đó hơn hai lần. Chúng tôi cũng đã gửi tường trình nhờ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành xem xét và xử lí, nhưng đến nay (đã hai tuần rồi) chúng tôi vẫn chưa thấy bất kì sự phản hồi tích cực nào từ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành.

Kính mong Uỷ Ban Nhân Dân Huyện Hoà Thành cứu xét và xử lí tình trạng trên để cuộc sống của chúng tôi được bình yên trở lại; không phải sống trong nỗi ám ảnh (giữa đêm thức dậy canh trời mưa).

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 05/07/2018 - 11 Giờ 17 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện đã chỉ đạo UBND thị trấn Hòa Thành kiểm tra, lập biên bản làm việc, yêu cầu ông Lê Tấn Khanh (tự Tư Lịch) khắc phục xử lý cắt nền xi măng gờ lề vào nhà, trả lại hiện trạng ban đầu.

Hiện nay, Ông Lê Tấn Khanh đã chấp hành xong.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Gửi Uỷ Ban Nhân Dân Huyện Hoà Thành
 Nội dung câu hỏi:

Con đường bê tông phía sau đường Hùng Vương  từ đồn Công An Thị Trấn Hoà Thành đến Cua Lí Bơ, có một đoạn bị ngập nước (nước tràn vào các nhà đối diện mổi khi trời mưa) từ khi nhà kho của Ông Tư Lịch tiến hành xây dựng lấn lề đường 1m, độ cao của nền là 40cm đã gây ách tắt dòng chảy mổi khi trời mưa. Đến khi chúng tôi có ý kiến thì Ông Tư buông lời đe doạ :  “ Tao sẽ làm cho nhà mày ngập nước” ; Ông Tư đã lập lại lời đe doạ đó hơn hai lần. Chúng tôi cũng đã gửi tường trình nhờ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành xem xét và xử lí, nhưng đến nay (đã hai tuần rồi) chúng tôi vẫn chưa thấy bất kì sự phản hồi tích cực nào từ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành.

Kính mong Uỷ Ban Nhân Dân Huyện Hoà Thành cứu xét và xử lí tình trạng trên để cuộc sống của chúng tôi được bình yên trở lại; không phải sống trong nỗi ám ảnh (giữa đêm thức dậy canh trời mưa).

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Con đường bê tông phía sau đường Hùng Vương  từ đồn Công An Thị Trấn Hoà Thành đến Cua Lí Bơ, có một đoạn bị ngập nước (nước tràn vào các nhà đối diện mổi khi trời mưa) từ khi nhà kho của Ông Tư Lịch tiến hành xây dựng lấn lề đường 1m, độ cao của nền là 40cm đã gây ách tắt dòng chảy mổi khi trời mưa. Đến khi chúng tôi có ý kiến thì Ông Tư buông lời đe doạ :  “ Tao sẽ làm cho nhà mày ngập nước” ; Ông Tư đã lập lại lời đe doạ đó hơn hai lần. Chúng tôi cũng đã gửi tường trình nhờ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành xem xét và xử lí, nhưng đến nay (đã hai tuần rồi) chúng tôi vẫn chưa thấy bất kì sự phản hồi tích cực nào từ Uỷ Ban Nhân Dân Thị Trấn Hoà Thành.

Kính mong Uỷ Ban Nhân Dân Huyện Hoà Thành cứu xét và xử lí tình trạng trên để cuộc sống của chúng tôi được bình yên trở lại; không phải sống trong nỗi ám ảnh (giữa đêm thức dậy canh trời mưa).

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: