(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hỗ trợ kinh phí sau đại học
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại: 0935584007     Email: kinhtenganh3870@gmail.com     Địa chỉ: Huyện Châu Thành, tỉnh Tây Ninh
Ngày hỏi: 12/03/2014 - 10 Giờ 03 phút     Ngày chuyển: 12/03/2014 - 10 Giờ 39 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức hiện đang công tác trong một đơn vị hành chính nhà nước. Ngày 28/11/2008, tôi được cơ quan tiếp nhận làm sinh viên tạo nguồn. Ngày 04/12/2009 tôi được tuyển dụng là công chức dự bị. Ngày 06/12/2010 tôi được quyết định bổ nhiệm công chức chính thức. Sau khi được sự đồng ý của cơ quan, tôi tự ôn và trúng tuyển đầu vào hệ sau đại học của Trường Đại học Nông Lâm TP.Hồ Chí Minh, chuyên ngành Quản lý đất đai. Hiện nay, tôi đang trong quá trình viết và chuẩn bị báo cáo luận án sau đại học.

Theo Quyết định số 37/2012/QĐ-UBND ngày 10/9/2012 của UBND tỉnh về chính sách đào tạo, thu hút nhân tài thì hiện nay tôi có được tỉnh hỗ trợ trước kinh phí học tập không? Nếu có sẽ được hỗ trợ bao nhiêu? Ngành nghề tôi đang học (Quản lý đất đai) có được xem là ngành tỉnh còn thiếu  không (đế nhận được mức hỗ trợ tối đa)? Thủ tục thực hiện việc hỗ trợ này như thế nào?

Kính mong được sự hỗ trợ giúp đỡ của Quý cơ quan.

Xin chân thành biết ơn.

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ     
Thời gian trả lời: 18/03/2014 - 09 Giờ 44 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Căn cứ Điều 3 Chương I của Quyết định số 37/2012/QĐ-UBND, ngày 13/8/2012 của Uỷ ban nhân dân tỉnh về chính sách đào tạo và thu hút nhân tài, về điều kiện và tiêu chuân có quy định về độ tuổi cử đi học sau đại học không quá 40 tuổi đối với trình độ cao học trở lên; về thâm niên công tác các đối tượng tham gia sau đại học phải có thâm niên công tác từ 05 năm trở lên.Các đối tượng đi học phải được đơn vị xây dựng kế hoạch đào tạo từ cuối năm trước và được Uỷ ban nhân dân tỉnh phê duyệt kế hoạch đào tạo trong năm.

Nếu đủ các điều kiện và tiêu chuẩn nêu trên được đơn vị đề nghị hưởng hỗ thì Sở Nội vụ tiếp nhận hồ sơ và thẩm định theo đúng quy trình.

Căn cứ Khoản 1 Điều 5 Chương II Quyết định số 37/2012/QĐ-UBND, ngày 13/8/2012 của Uỷ ban nhân dân tỉnh về chính sách đào tạo và hút nhân tài mức hỗ trợ cụ thể:

- Hỗ trợ kinh phí ôn thi đầu vào tại các tỉnh phía Nam (Từ Đà Nẳng trở vào) đối với trình độ cao học là: 1.500.000 đồng/người (một triệu năm trăm ngàn đồng).

- Hổ trợ kinh phí học tập theo mức khoán là: 50.000.000 đồng/học viên/khoá (năm mươi triệu đồng).

Hiện Sở chưa có thông tin đầy đủ về thời điểm dự thi và trúng tuyển, đơn vị bạn đang công tác để xác định danh mục ngành nghề thu hút người có trình độ. Do đó bạn nên trực tiếp liên hệ với Sở Nội vụ - Phòng đào tạo bồi dưỡng để được hướng dẫn ( 066.3839968)

Thành phần hồ sơ

1. Văn bản đề nghị của đơn vị

2. Giấy khám sức khoẻ.

3. Thông báo trúng tuyển

4. Phiếu dự thi

5. Sơ yếu lý lịch mẫu 2a

6. Bằng tốt nghiệp đại học.

7. Quyết định tuyển dụng.

8. Bảng cam kết theo mẫu.

( PS: tất cả đều công chứng).


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hỗ trợ kinh phí sau đại học
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức hiện đang công tác trong một đơn vị hành chính nhà nước. Ngày 28/11/2008, tôi được cơ quan tiếp nhận làm sinh viên tạo nguồn. Ngày 04/12/2009 tôi được tuyển dụng là công chức dự bị. Ngày 06/12/2010 tôi được quyết định bổ nhiệm công chức chính thức. Sau khi được sự đồng ý của cơ quan, tôi tự ôn và trúng tuyển đầu vào hệ sau đại học của Trường Đại học Nông Lâm TP.Hồ Chí Minh, chuyên ngành Quản lý đất đai. Hiện nay, tôi đang trong quá trình viết và chuẩn bị báo cáo luận án sau đại học.

Theo Quyết định số 37/2012/QĐ-UBND ngày 10/9/2012 của UBND tỉnh về chính sách đào tạo, thu hút nhân tài thì hiện nay tôi có được tỉnh hỗ trợ trước kinh phí học tập không? Nếu có sẽ được hỗ trợ bao nhiêu? Ngành nghề tôi đang học (Quản lý đất đai) có được xem là ngành tỉnh còn thiếu  không (đế nhận được mức hỗ trợ tối đa)? Thủ tục thực hiện việc hỗ trợ này như thế nào?

Kính mong được sự hỗ trợ giúp đỡ của Quý cơ quan.

Xin chân thành biết ơn.

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là công chức hiện đang công tác trong một đơn vị hành chính nhà nước. Ngày 28/11/2008, tôi được cơ quan tiếp nhận làm sinh viên tạo nguồn. Ngày 04/12/2009 tôi được tuyển dụng là công chức dự bị. Ngày 06/12/2010 tôi được quyết định bổ nhiệm công chức chính thức. Sau khi được sự đồng ý của cơ quan, tôi tự ôn và trúng tuyển đầu vào hệ sau đại học của Trường Đại học Nông Lâm TP.Hồ Chí Minh, chuyên ngành Quản lý đất đai. Hiện nay, tôi đang trong quá trình viết và chuẩn bị báo cáo luận án sau đại học.

Theo Quyết định số 37/2012/QĐ-UBND ngày 10/9/2012 của UBND tỉnh về chính sách đào tạo, thu hút nhân tài thì hiện nay tôi có được tỉnh hỗ trợ trước kinh phí học tập không? Nếu có sẽ được hỗ trợ bao nhiêu? Ngành nghề tôi đang học (Quản lý đất đai) có được xem là ngành tỉnh còn thiếu  không (đế nhận được mức hỗ trợ tối đa)? Thủ tục thực hiện việc hỗ trợ này như thế nào?

Kính mong được sự hỗ trợ giúp đỡ của Quý cơ quan.

Xin chân thành biết ơn.

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: