(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: phan anh cach lam viec cua can bo xa Tan Ha ( tiep theo)
Người hỏi : ca nhan     Số điện thoại: 016966617     Email: nguyentham990@yahoo.com.vn     Địa chỉ: tan chau
Ngày hỏi: 11/08/2017 - 11 Giờ 09 phút     Ngày chuyển: 14/08/2017 - 10 Giờ 03 phút

Nội dung câu hỏi:

Như thư trước tôi đã phản ánh ,hôm nay tôi đến xã Tân Hà để lấy giấy tờ công chứng của hôm qua thì nhân viên bộ phận tiếp nhận nói là không có mộc và hẹn đến 10h ,nhưng tôi có công việc nên không chờ được .Hôm qua thì nói là không có lãnh đạo ,nay thì nói không có mộc.

Chỉ công chứng 2 quyển sổ hộ khẩu mà phải chạy tới chạy lui như vậy, tôi thật sự rất bức xúc trước thái độ làm việc của cán bộ xã này.Mong các cơ quan có thẩm quyền can thiệp để tôi và những người dân khác không phải chịu những cảnh như vậy nữa.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Tân Châu     
Thời gian trả lời: 18/08/2017 - 08 Giờ 13 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ủy ban nhân dân huyện Tân Châu xin trả lời, cụ thể như sau:

Ủy ban nhân dân huyện chỉ đạo UBND xã Tân Hà xác minh làm rõ vụ việc và báo cáo nội dung phản ảnh của công dân tại Báo cáo số 188/BC-UBND ngày 15/8/2017 của UBND xã Tân Hà cụ thể như sau:

Đối với các hồ sơ hẹn trả trong ngày nhưng công dân không thể đến lấy thì UBND xã sẽ trả vào các ngày tiếp theo cho công dân. Tất cả các hồ sơ được lãnh đạo UBND xã ký sau đó đều đã được đóng dấu đầy đủ theo đúng quy định để chờ trả cho công dân. Vậy công dân phản ánh việc không có mộc (tức con dấu) là không có cơ sở.

Đồng thời, đề nghị công dân nếu có khó khăn, vướng mắc thì phản ánh qua đường dây nóng tại UBND xã Tân Hà qua số điện thoại 0977888137 hoặc đường dây nóng tại UBND huyện qua số điện thoại 0977283522 để UBND huyện kịp thời xem xét, xử lý./.

Ủy ban nhân dân huyện trả lời nội dung câu hỏi cho công dân được biết./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: phan anh cach lam viec cua can bo xa Tan Ha ( tiep theo)
 Nội dung câu hỏi:

Như thư trước tôi đã phản ánh ,hôm nay tôi đến xã Tân Hà để lấy giấy tờ công chứng của hôm qua thì nhân viên bộ phận tiếp nhận nói là không có mộc và hẹn đến 10h ,nhưng tôi có công việc nên không chờ được .Hôm qua thì nói là không có lãnh đạo ,nay thì nói không có mộc.

Chỉ công chứng 2 quyển sổ hộ khẩu mà phải chạy tới chạy lui như vậy, tôi thật sự rất bức xúc trước thái độ làm việc của cán bộ xã này.Mong các cơ quan có thẩm quyền can thiệp để tôi và những người dân khác không phải chịu những cảnh như vậy nữa.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Như thư trước tôi đã phản ánh ,hôm nay tôi đến xã Tân Hà để lấy giấy tờ công chứng của hôm qua thì nhân viên bộ phận tiếp nhận nói là không có mộc và hẹn đến 10h ,nhưng tôi có công việc nên không chờ được .Hôm qua thì nói là không có lãnh đạo ,nay thì nói không có mộc.

Chỉ công chứng 2 quyển sổ hộ khẩu mà phải chạy tới chạy lui như vậy, tôi thật sự rất bức xúc trước thái độ làm việc của cán bộ xã này.Mong các cơ quan có thẩm quyền can thiệp để tôi và những người dân khác không phải chịu những cảnh như vậy nữa.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: