(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đại lý cấp 1 có cần đăng ký giấy phép kinh doanh không ?
Người hỏi : Công ty iAIR Việt Nam     Số điện thoại: 0963654136     Email: admin@iair.vn     Địa chỉ: Km2 Phan Trọng Tuệ - Thanh Trì - Hà Nội
Ngày hỏi: 30/05/2017 - 22 Giờ 09 phút     Ngày chuyển: 31/05/2017 - 09 Giờ 50 phút

Nội dung câu hỏi:

Công ty iAIR của t là đại lý cấp 1 , đang bán các sản phẩm máy công nghiệp như : bình chứa khí , máy nén khí ... Công ty có xưởng sản xuất riêng . Vì vậy t muốn hỏi rằng nếu trở thành đại lý cấp 1 rồi thì có nhất thiết phải xin cấp giấy phép kinh doanh không ? và nếu bắt buộc phải có giấy phép kinh doanh thì thủ tập làm như nào ? Rất mong được giải đáp , cảm ơn !

Hotline : 0963654136
Email : admin@iair.vn


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Kế hoạch và Đầu tư     
Thời gian trả lời: 06/06/2017 - 14 Giờ 42 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ông/Bà có thể tham khảo điều kiện đầu tư kinh doanh đối với ngành nghề kinh doanh có điều kiện tại trang: https://dangkykinhdoanh.gov.vn.

Trong trường hợp quý công ty muốn thành lập chi nhánh tại Tây Ninh thì thủ tục thành lập chi nhánh được quy định tại Điều 33 Nghị định 78/2015/NĐ-CP ngày 14/09/ 2015 của Chính phủ về đăng ký doanh nghiệp hoặc truy cập vào địa chỉ: www.sokhdt.tayninh.gov.vn/dangkydoanhnghiep/thutucdkkd để tải các biểu mẫu theo quy định.

Cách thức thực hiện: Nộp hồ sơ trực tiếp tại phòng Đăng ký kinh doanh - Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Tây Ninh hoặc qua mạng Internet www.dangkykinhdoanh.gov.vn.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đại lý cấp 1 có cần đăng ký giấy phép kinh doanh không ?
 Nội dung câu hỏi:

Công ty iAIR của t là đại lý cấp 1 , đang bán các sản phẩm máy công nghiệp như : bình chứa khí , máy nén khí ... Công ty có xưởng sản xuất riêng . Vì vậy t muốn hỏi rằng nếu trở thành đại lý cấp 1 rồi thì có nhất thiết phải xin cấp giấy phép kinh doanh không ? và nếu bắt buộc phải có giấy phép kinh doanh thì thủ tập làm như nào ? Rất mong được giải đáp , cảm ơn !

Hotline : 0963654136
Email : admin@iair.vn

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Công ty iAIR của t là đại lý cấp 1 , đang bán các sản phẩm máy công nghiệp như : bình chứa khí , máy nén khí ... Công ty có xưởng sản xuất riêng . Vì vậy t muốn hỏi rằng nếu trở thành đại lý cấp 1 rồi thì có nhất thiết phải xin cấp giấy phép kinh doanh không ? và nếu bắt buộc phải có giấy phép kinh doanh thì thủ tập làm như nào ? Rất mong được giải đáp , cảm ơn !

Hotline : 0963654136
Email : admin@iair.vn

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: