(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Thi Tuyển và Xét Tuyển Công Chức Hải Quan Tây Ninh
Người hỏi : Bạn Nữ     Số điện thoại:      Email: honglinh156@gmail.com     Địa chỉ: Hòa Thành, Tây Ninh
Ngày hỏi: 03/01/2014 - 10 Giờ 57 phút     Ngày chuyển: 04/01/2014 - 13 Giờ 03 phút

Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan,

Em có 1 số câu hỏi muốn đặt ra cho Cục Hải Quan Tây Ninh. Em đã tốt nghiệp CĐ Tài Chính - Hải Quan, và ĐH Tài Chính - Marketing, và đang có ý định học lên cao học ngành Quản Trị Kinh doanh của ĐH Tài Chính - marketing. Vậy sau khi em có bằng Thạc sĩ thì có được phép xét tuyển vào HQ không? Theo như em tìm hiểu thì điều kiện xét tuyển phải có kinh nghiệm làm việc. Em đã có kinh nghiệm làm việc trong công ty xuất nhập khẩu vài năm và cũng có chứng chỉ Nghiệp Vụ Khai HQ do Tổng Cục HQ cấp.

 Trường hợp nếu em không được xét tuyển thì em phải thi theo đợt của Tổng Cục HQ. Nhưng theo như kinh nghiệm của bạn bè em đã thi thì những ai là con ông cháu cha, chạy chọt tiền mới đậu được. Như vậy có đúng không? Không biết tình trang đó có xảy ra ở tỉnh mình không? Bạn bè em thi ở Cục Long An, BD, HCM đã đậu thực tế là đã lót đường đi sẳn. Còn ai không quen thì rớt mặc dù làm bài rất tốt.

Qua đây em cũng xin nói lên tình trang tổ chức thi công chức HQ tổ chức vào năm 2012 đã xảy ra tại phòng thi là: giáo viên mặc sức cho thí sinh quay bài, chỉ bày nhau thoải mái. Điều đó cho thấy kết quả ai đậu hay rớt hình như đã biết trước khi vào phòng thi. Như vậy khiến cho những người có năng lực thực sự cảm thấy chán nãn và mất niềm tin. 

Em mong nhận được câu trả lời thỏa đáng. Em xin cám ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Cục Hải quan     
Thời gian trả lời: 19/02/2014 - 16 Giờ 33 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh trả lời câu hỏi của bạn như sau:

* Về xét tuyển công chức vào Hải quan:

- Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh không có chỉ tiêu xét tuyển công chức vào Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh.

* Về thi tuyển công chức:

- Tổ chức thi tuyển công chức ngành Hải quan thuộc thẩm quyền Tổng cục Hải quan, không thuộc thẩm quyền của Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh.

Trân trọng.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Thi Tuyển và Xét Tuyển Công Chức Hải Quan Tây Ninh
 Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan,

Em có 1 số câu hỏi muốn đặt ra cho Cục Hải Quan Tây Ninh. Em đã tốt nghiệp CĐ Tài Chính - Hải Quan, và ĐH Tài Chính - Marketing, và đang có ý định học lên cao học ngành Quản Trị Kinh doanh của ĐH Tài Chính - marketing. Vậy sau khi em có bằng Thạc sĩ thì có được phép xét tuyển vào HQ không? Theo như em tìm hiểu thì điều kiện xét tuyển phải có kinh nghiệm làm việc. Em đã có kinh nghiệm làm việc trong công ty xuất nhập khẩu vài năm và cũng có chứng chỉ Nghiệp Vụ Khai HQ do Tổng Cục HQ cấp.

 Trường hợp nếu em không được xét tuyển thì em phải thi theo đợt của Tổng Cục HQ. Nhưng theo như kinh nghiệm của bạn bè em đã thi thì những ai là con ông cháu cha, chạy chọt tiền mới đậu được. Như vậy có đúng không? Không biết tình trang đó có xảy ra ở tỉnh mình không? Bạn bè em thi ở Cục Long An, BD, HCM đã đậu thực tế là đã lót đường đi sẳn. Còn ai không quen thì rớt mặc dù làm bài rất tốt.

Qua đây em cũng xin nói lên tình trang tổ chức thi công chức HQ tổ chức vào năm 2012 đã xảy ra tại phòng thi là: giáo viên mặc sức cho thí sinh quay bài, chỉ bày nhau thoải mái. Điều đó cho thấy kết quả ai đậu hay rớt hình như đã biết trước khi vào phòng thi. Như vậy khiến cho những người có năng lực thực sự cảm thấy chán nãn và mất niềm tin. 

Em mong nhận được câu trả lời thỏa đáng. Em xin cám ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chào quý cơ quan,

Em có 1 số câu hỏi muốn đặt ra cho Cục Hải Quan Tây Ninh. Em đã tốt nghiệp CĐ Tài Chính - Hải Quan, và ĐH Tài Chính - Marketing, và đang có ý định học lên cao học ngành Quản Trị Kinh doanh của ĐH Tài Chính - marketing. Vậy sau khi em có bằng Thạc sĩ thì có được phép xét tuyển vào HQ không? Theo như em tìm hiểu thì điều kiện xét tuyển phải có kinh nghiệm làm việc. Em đã có kinh nghiệm làm việc trong công ty xuất nhập khẩu vài năm và cũng có chứng chỉ Nghiệp Vụ Khai HQ do Tổng Cục HQ cấp.

 Trường hợp nếu em không được xét tuyển thì em phải thi theo đợt của Tổng Cục HQ. Nhưng theo như kinh nghiệm của bạn bè em đã thi thì những ai là con ông cháu cha, chạy chọt tiền mới đậu được. Như vậy có đúng không? Không biết tình trang đó có xảy ra ở tỉnh mình không? Bạn bè em thi ở Cục Long An, BD, HCM đã đậu thực tế là đã lót đường đi sẳn. Còn ai không quen thì rớt mặc dù làm bài rất tốt.

Qua đây em cũng xin nói lên tình trang tổ chức thi công chức HQ tổ chức vào năm 2012 đã xảy ra tại phòng thi là: giáo viên mặc sức cho thí sinh quay bài, chỉ bày nhau thoải mái. Điều đó cho thấy kết quả ai đậu hay rớt hình như đã biết trước khi vào phòng thi. Như vậy khiến cho những người có năng lực thực sự cảm thấy chán nãn và mất niềm tin. 

Em mong nhận được câu trả lời thỏa đáng. Em xin cám ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: