(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Bảo hiểm y tế
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 28/08/2015 - 09 Giờ 10 phút     Ngày chuyển: 28/08/2015 - 09 Giờ 54 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi các đơn vị thuộc lĩnh vực bảo hiểm y tế trên địa bàn tỉnh Tây Ninh

Toi cư ngụ tại Thành phố Tây Ninh tỉnh Tây Ninh cho tôi hỏi:

1. Tôi muốn mua bảo hiểm y tế cho ba và mẹ của tôi, mẹ tôi cư ngụ tại KP1, P1 thành phố Tây Ninh vậy thì mẹ tôi có được quyền đăng ký tuyến khám bệnh là bệnh viện đa khoa không? và thời gian nào được mua hay không quy định mà có thể mua bất kỳ lúc nào? và mua ở đâu?

2. Ba tôi cư ngụ tại xã Tân Bình gần ngã ba núi vậy ba tôi có được đăng ký tuyến bệnh viện đa khoa không? và mua ở đâu? khi nào được mua?

Trân trọng kính chào!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Bảo hiểm Xã hội Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 07/09/2015 - 14 Giờ 09 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

           Bảo hiểm xã hội tỉnh Tây Ninh trả lời:

         1. Theo quy định tại Điều 6, Thông tư 37, người tham gia BHYT được đăng ký khám chữa bệnh ban đầu tại cơ sở y tế tuyến huyện và tương đương trên địa bàn tỉnh .Trường hợp của bạn nêu nếu bạn tham gia theo hộ gia đình thì thẻ BHYT không được đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ở Bệnh viện đa khoa tuyến tỉnh.

          2. Giá mua thẻ BHYT: 621.000 đồng /năm. Bạn có thể liên hệ tại các địa lý hệ thống Bưu điện, các Bưu cục xã, phường, thị trấn; trực tiếp tại BHXH huyện, thành phố nơi bạn cư trú.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Bảo hiểm y tế
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi các đơn vị thuộc lĩnh vực bảo hiểm y tế trên địa bàn tỉnh Tây Ninh

Toi cư ngụ tại Thành phố Tây Ninh tỉnh Tây Ninh cho tôi hỏi:

1. Tôi muốn mua bảo hiểm y tế cho ba và mẹ của tôi, mẹ tôi cư ngụ tại KP1, P1 thành phố Tây Ninh vậy thì mẹ tôi có được quyền đăng ký tuyến khám bệnh là bệnh viện đa khoa không? và thời gian nào được mua hay không quy định mà có thể mua bất kỳ lúc nào? và mua ở đâu?

2. Ba tôi cư ngụ tại xã Tân Bình gần ngã ba núi vậy ba tôi có được đăng ký tuyến bệnh viện đa khoa không? và mua ở đâu? khi nào được mua?

Trân trọng kính chào!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi các đơn vị thuộc lĩnh vực bảo hiểm y tế trên địa bàn tỉnh Tây Ninh

Toi cư ngụ tại Thành phố Tây Ninh tỉnh Tây Ninh cho tôi hỏi:

1. Tôi muốn mua bảo hiểm y tế cho ba và mẹ của tôi, mẹ tôi cư ngụ tại KP1, P1 thành phố Tây Ninh vậy thì mẹ tôi có được quyền đăng ký tuyến khám bệnh là bệnh viện đa khoa không? và thời gian nào được mua hay không quy định mà có thể mua bất kỳ lúc nào? và mua ở đâu?

2. Ba tôi cư ngụ tại xã Tân Bình gần ngã ba núi vậy ba tôi có được đăng ký tuyến bệnh viện đa khoa không? và mua ở đâu? khi nào được mua?

Trân trọng kính chào!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: