(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Dạy Thêm và Học Thêm
Người hỏi : Cá Nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 09/08/2015 - 21 Giờ 45 phút     Ngày chuyển: 10/08/2015 - 09 Giờ 48 phút

Nội dung câu hỏi:

Chào thầy! giáo viên tiểu học và GV THCS có được dạy thêm không?; HS tiểu học và HS THCS có được học thêm không? Bởi vì em hỏi như thế là em thấy tình hình dạy thêm và học thêm đối với cấp tiểu học và THCS tràng lang  ở huyện Trảng Bàng. Mà em không thấy thanh tra, kiểm tra gì hết. Mong thầy cho em biết và xem xét dùm. Vì nếu dạy thêm như thế thì GV đang dạy ở trường làm gì? mà để học sinh đi học thêm hả thầy? (Như vậy tội cho những em nhà nghèo quá), mong quý lãnh đạo có biện pháp đễ không ảnh hưởng tới ngành.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 07/09/2015 - 09 Giờ 32 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

         Chào ban!

         Đây là vấn đề được xã hội quan tâm trong thời gian qua và  UBND huyện đã có văn bản chỉ đạo, chấn chỉnh tình trạng này nhằm đảm bảo nâng cao chất lượng giảng dạy bậc tiểu học và Trung học cơ sở trên địa bàn huyện. Trong đó công bố đường dây nóng để tiếp nhận thông tin phản ánh về việc dạy thêm, học thêm, chỉ đạo ngành chức năng cần tập trung thực hiện đúng các quy định về dạy thêm, tổ chức thanh kiểm tra việc dạy thêm, học thêm và xử lý nghiêm các trường hợp giáo viên vi phạm.

           Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Dạy Thêm và Học Thêm
 Nội dung câu hỏi:

Chào thầy! giáo viên tiểu học và GV THCS có được dạy thêm không?; HS tiểu học và HS THCS có được học thêm không? Bởi vì em hỏi như thế là em thấy tình hình dạy thêm và học thêm đối với cấp tiểu học và THCS tràng lang  ở huyện Trảng Bàng. Mà em không thấy thanh tra, kiểm tra gì hết. Mong thầy cho em biết và xem xét dùm. Vì nếu dạy thêm như thế thì GV đang dạy ở trường làm gì? mà để học sinh đi học thêm hả thầy? (Như vậy tội cho những em nhà nghèo quá), mong quý lãnh đạo có biện pháp đễ không ảnh hưởng tới ngành.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chào thầy! giáo viên tiểu học và GV THCS có được dạy thêm không?; HS tiểu học và HS THCS có được học thêm không? Bởi vì em hỏi như thế là em thấy tình hình dạy thêm và học thêm đối với cấp tiểu học và THCS tràng lang  ở huyện Trảng Bàng. Mà em không thấy thanh tra, kiểm tra gì hết. Mong thầy cho em biết và xem xét dùm. Vì nếu dạy thêm như thế thì GV đang dạy ở trường làm gì? mà để học sinh đi học thêm hả thầy? (Như vậy tội cho những em nhà nghèo quá), mong quý lãnh đạo có biện pháp đễ không ảnh hưởng tới ngành.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: