(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Tình trạng lấn chiếm vỉa hè lòng, lề đường tại khu vực ngã tư Suối Sâu, xã An Tịnh, huyện Trảng Bàng
Người hỏi : Nguyễn Tiên Sinh     Số điện thoại:      Email: kumikuchi@gmail.com     Địa chỉ: Trảng Bàng, Tây Ninh
Ngày hỏi: 16/06/2015 - 08 Giờ 58 phút     Ngày chuyển: 17/06/2015 - 08 Giờ 10 phút

Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là các Doanh nghiệp đầu tư tại KCN & CX Linh Trung III rất bức xúc vì hàng hóa, phương tiện lưu thông qua khu vực ngã tư Suối Sâu bị ách tắc. Nguyên nhân là do người dân ở đây lấn chiếm vỉa hè lòng, lề đường làm nơi kinh doanh, buôn bán gây mất trật tự an toàn giao thông. Công an xã An Tịnh có lập 1 chốt dân phòng ở đây như chỉ là hình thức không giải quyết được vấn đề, chốt dân phòng lại là nơi cho tài xế xe ôm tụ tập, mắc võng nằm nghỉ. Kính đề nghị các cơ quan ban ngành giải quyết vấn đề trên để các Doanh nghiệp chúng tôi yên tâm đầu tư phát triển sản xuất. Trân trọng cảm ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 20/07/2015 - 08 Giờ 00 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào bạn!

Thực trạng được phản ánh là đúng thực tế và gây ảnh hưởng đến tình hình an toàn giao thông trên đoạn đường này. UBND huyện đã nhiều lần chỉ đạo ngành chức năng huyện phối hợp UBND xã An Tịnh chấn chỉnh, chấm dứt tình trạng này nhưng qua thực tế kiểm tra thì chưa đạt kết quả như chỉ đạo. Trong 6 tháng cuối năm 2015, UBND huyện Trảng Bàng tiếp tục chỉ đạo ngành chức năng huyện và UBND xã An Tịnh nghiêm túc thực hiện các giải pháp để giải quyết dứt điểm tình trạng lấn chiếm lòng đường, vỉa hè để buôn bán gây ách tắc giao thông tại khu vực ngã tư Suối Sâu

UBND huyện Trảng Bàng ghi nhận ý kiến đóng góp của quý vị!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Tình trạng lấn chiếm vỉa hè lòng, lề đường tại khu vực ngã tư Suối Sâu, xã An Tịnh, huyện Trảng Bàng
 Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là các Doanh nghiệp đầu tư tại KCN & CX Linh Trung III rất bức xúc vì hàng hóa, phương tiện lưu thông qua khu vực ngã tư Suối Sâu bị ách tắc. Nguyên nhân là do người dân ở đây lấn chiếm vỉa hè lòng, lề đường làm nơi kinh doanh, buôn bán gây mất trật tự an toàn giao thông. Công an xã An Tịnh có lập 1 chốt dân phòng ở đây như chỉ là hình thức không giải quyết được vấn đề, chốt dân phòng lại là nơi cho tài xế xe ôm tụ tập, mắc võng nằm nghỉ. Kính đề nghị các cơ quan ban ngành giải quyết vấn đề trên để các Doanh nghiệp chúng tôi yên tâm đầu tư phát triển sản xuất. Trân trọng cảm ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Chúng tôi là các Doanh nghiệp đầu tư tại KCN & CX Linh Trung III rất bức xúc vì hàng hóa, phương tiện lưu thông qua khu vực ngã tư Suối Sâu bị ách tắc. Nguyên nhân là do người dân ở đây lấn chiếm vỉa hè lòng, lề đường làm nơi kinh doanh, buôn bán gây mất trật tự an toàn giao thông. Công an xã An Tịnh có lập 1 chốt dân phòng ở đây như chỉ là hình thức không giải quyết được vấn đề, chốt dân phòng lại là nơi cho tài xế xe ôm tụ tập, mắc võng nằm nghỉ. Kính đề nghị các cơ quan ban ngành giải quyết vấn đề trên để các Doanh nghiệp chúng tôi yên tâm đầu tư phát triển sản xuất. Trân trọng cảm ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: