(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hỏi về khu du lịch sinh thái Núi Bà
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 14/11/2013 - 22 Giờ 21 phút     Ngày chuyển: 15/11/2013 - 16 Giờ 40 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về dự án xây dựng khu du lịch sinh thái chân núi Bà Đen, dù đã được quy hoạch rất lâu,hơn 5 năm, đất xung quanh khu vực chân núi của người dân vẫn không biết khi nào sẽ được đền bù, trong khi bị đưa vào quy hoạch thì không bán được, tài sản có nhưng dân vẫn mắc nợ khi làm ăn không tốt, nợ ngân hàng không giải quyết được, tiền lãi chồng chất, dần mất khả năng chi trả, thiết nghĩ chính quyền và nhà đầu tư nên có thời gian chính xác cụ thể để dân nắm rõ, liệu có được đền bù như quy hoạch không, rất mong được giải đáp sớm và thỏa đáng !


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch     
Thời gian trả lời: 04/04/2014 - 15 Giờ 43 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sau khi nghiên cứu nội dung câu hỏi, chúng tôi xin được trả lời như sau:

Do câu hỏi ông/bà chưa nêu chính xác vị trí khu đất cũng như tên gọi của dự án thành phần, nên chúng tôi chưa thể xác định khu đất của ông/bà có thuộc phạm vi quy hoạch/dự án đang thực hiện không để trả lời cụ thể hơn, nên xin cung cấp cho ông/bà một số thông tin liên quan như sau:

- Không có dự án tên khu du lịch sinh thái chân núi Bà Đen;

- Việc phát triển du lịch khu vực núi Bà Đen được thực hiện theo Quy hoạch chi tiết phát triển du lịch núi Bà Đen do Ủy ban nhân dân tỉnh phê duyệt. Các dự án thành phần của quy hoạch đã và đang triển khai đều được tổ chức kiểm tra hiện trạng, lập phương án và đền bù, hỗ trợ theo quy định, gồm: Khu đón tiếp- dịch vụ chân núi Bà (Khu công viên chân núi), Khu du lịch sinh thái Ma Thiên Lãnh (Khu du lịch sinh thái- nghỉ dưỡng núi Phụng), Cáp treo- máng trượt núi Bà Đen- giai đoạn 1, Khu di tích văn hóa- lễ hội (Khu vực chùa Bà- chùa Hang), Đường vành đai và hàng rào bảo vệ- giai đoạn 1. Ngoài ra, còn có các khu vực bảo tồn, làm giàu và phục hồi diện tích rừng làm khu cây xanh cảnh quan, môi trường phục vụ du lịch sinh thái, cắm trại, vui chơi giải trí, thể thao.

- Về nguyên tắc và thực tế thực hiện các dự án thành phần của quy hoạch, thì các tổ chức, cá nhân thuộc phạm vi ảnh hưởng đều được đền bù, hỗ trợ thiệt hại theo quy định.

- Hiện tại, núi Bà Đen được quy hoạch là 1 trong 40 Khu du lịch cấp quốc gia theo Quyết định 201/QĐ-TTg ngày 22/01/2013 của Thủ tướng Chính phủ về việc Phê duyệt quy hoạch tổng thể phát triển du lịch Việt Nam đến năm 2020 và tầm nhìn đến năm 2030, nên đang được tổ chức quy hoạch lại và sẽ được công bố công khai và tổ chức thực hiện theo quy định.

- Về điều kiện, trình tự, thủ tục chuyển nhượng quyền sử dụng đất cũng như tài sản, hoa màu cây trái, vật kiến trúc trên đất nằm trong diện quy hoạch, đề nghị ông/bà liên hệ Sở Tài Nguyên và Môi trường tỉnh để được hướng dẫn cụ thể, chính xác hơn theo các quy định hiện hành.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về khu du lịch sinh thái Núi Bà
 Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về dự án xây dựng khu du lịch sinh thái chân núi Bà Đen, dù đã được quy hoạch rất lâu,hơn 5 năm, đất xung quanh khu vực chân núi của người dân vẫn không biết khi nào sẽ được đền bù, trong khi bị đưa vào quy hoạch thì không bán được, tài sản có nhưng dân vẫn mắc nợ khi làm ăn không tốt, nợ ngân hàng không giải quyết được, tiền lãi chồng chất, dần mất khả năng chi trả, thiết nghĩ chính quyền và nhà đầu tư nên có thời gian chính xác cụ thể để dân nắm rõ, liệu có được đền bù như quy hoạch không, rất mong được giải đáp sớm và thỏa đáng !

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về dự án xây dựng khu du lịch sinh thái chân núi Bà Đen, dù đã được quy hoạch rất lâu,hơn 5 năm, đất xung quanh khu vực chân núi của người dân vẫn không biết khi nào sẽ được đền bù, trong khi bị đưa vào quy hoạch thì không bán được, tài sản có nhưng dân vẫn mắc nợ khi làm ăn không tốt, nợ ngân hàng không giải quyết được, tiền lãi chồng chất, dần mất khả năng chi trả, thiết nghĩ chính quyền và nhà đầu tư nên có thời gian chính xác cụ thể để dân nắm rõ, liệu có được đền bù như quy hoạch không, rất mong được giải đáp sớm và thỏa đáng !

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: