(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: XIN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP THẮC MẮC VỀ TRỢ CẤP CHO NGƯỜI TÀN TẬT
Người hỏi : Lê Kim Nha     Số điện thoại: 01686533489     Email: penha1108@gmail.com     Địa chỉ: 46/4 Tổ 65A Rạch Vàm Trảng, An Thới, An Hòa, Trảng Bàng, Tây Ninh
Ngày hỏi: 22/08/2014 - 15 Giờ 27 phút     Ngày chuyển: 22/08/2014 - 16 Giờ 06 phút

Nội dung câu hỏi:

Em xin chào các cô chú !

E, có một vấn đề xin được các cô chú giải đáp giúp em như sau ạ: 

Ba của em năm nay đã 58 tuổi, Ba bị cụt chân phải trên đầu gối từ lúc 6 tuổi ( Ba nói lúc đó còn chiến tranh ) Do tai nạn boom mìn lúc chiến tranh, Gia đình em có ông nội là người có công với cách mạng,

Vậy ba em có thuộc diện được hưởng trợ cấp dành cho người tàn tật không ? Nếu có thì thủ tục xin hưởng trợ cấp như thế nào? Xin các cô chú hướng dẫn giúp em ạ 

Em xin cảm ơn !!!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 28/08/2014 - 15 Giờ 50 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

- Căn cứ Nghị định số 28/2012/NĐ-CP ngày 10/4/2012 của Chính phủ về quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật của người khuyết tật và Công văn số 2128/SLĐTBXH - BTXHBVCSTE ngày 29/11/2013 của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh Tây Ninh về hướng dẫn một số dạng khuyết tật. Nếu ba bạn bị tổn thương cơ thể thuộc vào trường hợp quy định tại các văn bản trên thì sẽ được hưởng trợ cấp theo quy định. Đề nghị bạn liên hệ UBND xã An Hòa để được hướng dẫn cụ thể.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: XIN ĐƯỢC GIẢI ĐÁP THẮC MẮC VỀ TRỢ CẤP CHO NGƯỜI TÀN TẬT
 Nội dung câu hỏi:

Em xin chào các cô chú !

E, có một vấn đề xin được các cô chú giải đáp giúp em như sau ạ: 

Ba của em năm nay đã 58 tuổi, Ba bị cụt chân phải trên đầu gối từ lúc 6 tuổi ( Ba nói lúc đó còn chiến tranh ) Do tai nạn boom mìn lúc chiến tranh, Gia đình em có ông nội là người có công với cách mạng,

Vậy ba em có thuộc diện được hưởng trợ cấp dành cho người tàn tật không ? Nếu có thì thủ tục xin hưởng trợ cấp như thế nào? Xin các cô chú hướng dẫn giúp em ạ 

Em xin cảm ơn !!!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Em xin chào các cô chú !

E, có một vấn đề xin được các cô chú giải đáp giúp em như sau ạ: 

Ba của em năm nay đã 58 tuổi, Ba bị cụt chân phải trên đầu gối từ lúc 6 tuổi ( Ba nói lúc đó còn chiến tranh ) Do tai nạn boom mìn lúc chiến tranh, Gia đình em có ông nội là người có công với cách mạng,

Vậy ba em có thuộc diện được hưởng trợ cấp dành cho người tàn tật không ? Nếu có thì thủ tục xin hưởng trợ cấp như thế nào? Xin các cô chú hướng dẫn giúp em ạ 

Em xin cảm ơn !!!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: