(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đăng ký tạm trú kt3
Người hỏi : Huỳnh văn Định     Số điện thoại: 0355524522     Email: vandinhh111@gmail.com     Địa chỉ: ấp cẩm long, xã cẩm giang , huyện gò dầu tây ninh
Ngày hỏi: 10/11/2020 - 13 Giờ 18 phút     Ngày chuyển: 10/11/2020 - 13 Giờ 54 phút

Nội dung câu hỏi: Tôi có mua nhà ấp cẩm long ,có giấy chứng nhận quyền sử dụng nhà gắng liền với đất Nhưng tôi ra xã đăng ký làm sổ tạm trú dài hạn . Phòng phó công an xã có hướng dẫn làm thủ tục đăng ký tạm trú . tôi đã mất gần 3 ngày để hoàn thành bộ hồ sơ đăng ký .khi ngày thứ 3 tôi ra nộp hồ sơ thì công an tiếp nhận hồ sơ xã chỉ cấp tôi cuốn sổ mỗi tháng ra trình diện một lần . Tôi có hỏi vấn đề là đăng ký làm sổ tạm trú .đã đủ điều kiện có nhà tại địa phương , có giấy chứng nhận ( sổ hồng ) tại sao lại ko cấp sổ tạm trú được . Vị cán bộ có trả lời chủ đất trước đây có thiếu nợ nhiều người ( tức là tôi người chủ thứ 3 tôi mua nhà người thứ 2 .còn người thứ 1 bị kiện vì thiếu nợ ) Tôi có hỏi chủ củ trước đây bị kiện tôi có liên quan gì ? Họ đã bán nhà đã rời khỏi địa phương từ 1 năm nay ,nhà thì có sẳn từ mấy chục năm rồi , nếu có thiếu nợ chỉ việc cá nhân gia đình ông đấy , hiện tại tôi là chủ sở hữu nhà và có giấy chứng nhận nhà và đất tên của tôi vậy chưa đủ điều kiện đăng ký sổ tạm trú là sao ? thật sự tôi rất bức xúc mong chính quyền hãy làm sáng tỏ giúp tôi .cán bộ xã làm sai hay tôi không đủ điều kiện tạm trú tại địa phương
Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Gò Dầu     
Thời gian trả lời: 10/11/2020 - 14 Giờ 57 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

     UBND huyện Gò Dầu đã nhận được nội dung câu hỏi của ông (bà).

    Hiện tại câu hỏi của ông (bà) đã được UBND huyện chuyển đến cơ quan chuyên môn huyện kiểm tra, giải quyết. Khi nào có đủ cơ sở để trả lời, UBND huyện sẽ thông tin, trả lời trên Cổng hỏi đáp trực tuyến để ông (bà) được biết.

     Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đăng ký tạm trú kt3
 Nội dung câu hỏi: Tôi có mua nhà ấp cẩm long ,có giấy chứng nhận quyền sử dụng nhà gắng liền với đất Nhưng tôi ra xã đăng ký làm sổ tạm trú dài hạn . Phòng phó công an xã có hướng dẫn làm thủ tục đăng ký tạm trú . tôi đã mất gần 3 ngày để hoàn thành bộ hồ sơ đăng ký .khi ngày thứ 3 tôi ra nộp hồ sơ thì công an tiếp nhận hồ sơ xã chỉ cấp tôi cuốn sổ mỗi tháng ra trình diện một lần . Tôi có hỏi vấn đề là đăng ký làm sổ tạm trú .đã đủ điều kiện có nhà tại địa phương , có giấy chứng nhận ( sổ hồng ) tại sao lại ko cấp sổ tạm trú được . Vị cán bộ có trả lời chủ đất trước đây có thiếu nợ nhiều người ( tức là tôi người chủ thứ 3 tôi mua nhà người thứ 2 .còn người thứ 1 bị kiện vì thiếu nợ ) Tôi có hỏi chủ củ trước đây bị kiện tôi có liên quan gì ? Họ đã bán nhà đã rời khỏi địa phương từ 1 năm nay ,nhà thì có sẳn từ mấy chục năm rồi , nếu có thiếu nợ chỉ việc cá nhân gia đình ông đấy , hiện tại tôi là chủ sở hữu nhà và có giấy chứng nhận nhà và đất tên của tôi vậy chưa đủ điều kiện đăng ký sổ tạm trú là sao ? thật sự tôi rất bức xúc mong chính quyền hãy làm sáng tỏ giúp tôi .cán bộ xã làm sai hay tôi không đủ điều kiện tạm trú tại địa phương
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Tôi có mua nhà ấp cẩm long ,có giấy chứng nhận quyền sử dụng nhà gắng liền với đất Nhưng tôi ra xã đăng ký làm sổ tạm trú dài hạn . Phòng phó công an xã có hướng dẫn làm thủ tục đăng ký tạm trú . tôi đã mất gần 3 ngày để hoàn thành bộ hồ sơ đăng ký .khi ngày thứ 3 tôi ra nộp hồ sơ thì công an tiếp nhận hồ sơ xã chỉ cấp tôi cuốn sổ mỗi tháng ra trình diện một lần . Tôi có hỏi vấn đề là đăng ký làm sổ tạm trú .đã đủ điều kiện có nhà tại địa phương , có giấy chứng nhận ( sổ hồng ) tại sao lại ko cấp sổ tạm trú được . Vị cán bộ có trả lời chủ đất trước đây có thiếu nợ nhiều người ( tức là tôi người chủ thứ 3 tôi mua nhà người thứ 2 .còn người thứ 1 bị kiện vì thiếu nợ ) Tôi có hỏi chủ củ trước đây bị kiện tôi có liên quan gì ? Họ đã bán nhà đã rời khỏi địa phương từ 1 năm nay ,nhà thì có sẳn từ mấy chục năm rồi , nếu có thiếu nợ chỉ việc cá nhân gia đình ông đấy , hiện tại tôi là chủ sở hữu nhà và có giấy chứng nhận nhà và đất tên của tôi vậy chưa đủ điều kiện đăng ký sổ tạm trú là sao ? thật sự tôi rất bức xúc mong chính quyền hãy làm sáng tỏ giúp tôi .cán bộ xã làm sai hay tôi không đủ điều kiện tạm trú tại địa phương
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: