(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Hỏi về đăng ký đất thổ cư
Người hỏi : Nguyễn Bảo Quốc     Số điện thoại: 0352531308     Email: Tiasanngmauxanh3@gmail.com     Địa chỉ: Trảng Sa, Đôn Thuận, Trảng Bàng
Ngày hỏi: 04/09/2020 - 10 Giờ 44 phút     Ngày chuyển: 04/09/2020 - 11 Giờ 10 phút

Nội dung câu hỏi: Xin chào CNTT & tuyền thông Tây Ninh ạ, hiện tại đất của em nằm ở ấp Trảng Sa, xã Đôn Thuận, huyện Trảng Bàng trên sổ đỏ hiện là đất cây trồng. Em muốn xin đăng ký lên thổ cư để chuyển mục đích sử dụng đất sang kinh doanh nhà trọ có được không ạ.
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 16/09/2020 - 14 Giờ 48 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào Ông/Bà!

UBND thị xã Trảng Bàng nhận được câu hỏi của Ông/Bà và trả lời Ông/Bà như sau:

- Căn cứ Điều 57 Luật đất đại năm 2013 "Quy định về các trường hợp chuyển mục đích phải xin phép của cơ quan nhà nước có thẩm quyền".

- Căn cứ bộ thủ tục hành chính theo Quyết định số 816/QĐ-UBND ngày 22/4/2020 của UBND tỉnh Tây Ninh về việc công bố Danh mục thủ tục hành chính thuộc thẩm quyền giải quyết của ngành Tài nguyên và Môi trường được công khai trên cổng thông tin điện tử và niêm yết tại Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả thị xã Trảng Bàng.

Do câu hỏi đặt ra không có vị trí thửa đất cụ thể nên phòng Tài nguyên và Môi trường không có cơ sở để xác định thửa đất đó có phù hợp với quy hoạch, kế hoạch sử dụng đất và các quy hoạch khác hay không.

Trân trọng./.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Hỏi về đăng ký đất thổ cư
 Nội dung câu hỏi: Xin chào CNTT & tuyền thông Tây Ninh ạ, hiện tại đất của em nằm ở ấp Trảng Sa, xã Đôn Thuận, huyện Trảng Bàng trên sổ đỏ hiện là đất cây trồng. Em muốn xin đăng ký lên thổ cư để chuyển mục đích sử dụng đất sang kinh doanh nhà trọ có được không ạ.
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Xin chào CNTT & tuyền thông Tây Ninh ạ, hiện tại đất của em nằm ở ấp Trảng Sa, xã Đôn Thuận, huyện Trảng Bàng trên sổ đỏ hiện là đất cây trồng. Em muốn xin đăng ký lên thổ cư để chuyển mục đích sử dụng đất sang kinh doanh nhà trọ có được không ạ.
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: