(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Xin được trồng cây xanh vỉa hè
Người hỏi : Huỳnh Huy Cường     Số điện thoại: 0888337777     Email: huynhhuycuong@gmail.com     Địa chỉ: 640 đường 30/4 Hiệp Thạnh Hiệp Ninh TPTN
Ngày hỏi: 08/01/2020 - 17 Giờ 49 phút     Ngày chuyển: 09/01/2020 - 10 Giờ 19 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi quý cơ quan

Nhà tôi trên đường 30/4 TPTN, vừa qua đã được mở rộng, ngầm hoá và trồng cây xanh 2 bên vỉa hè rất đẹp. Tôi không biết vì lý do gì mà trước nhà tôi trước đây có chừa ô trồng cây nhưng sau đó không trồng và lấp lại. Hiện tại khoảng cách giữa 2 cây xanh 2 bên liền kề nhà tôi là khoảng 40m, rất xa. Tôi rất mong có thêm 1 cây ở giữa để cân đối,có bóng mát và đẹp tuyến đường.
Nhà tôi số 640 đường 30/4, hiện tại là trụ sở công ty TNHH Huỳnh Anh
Nếu được chấp thuận tôi có thể tự bỏ kinh phí để trồng cây, mục đích để tạo cảnh quan, bóng mát, môi trường.
Xin quý cơ quan hướng dẫn, tôi xin chân thành cảm ơn


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 17/01/2020 - 11 Giờ 02 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND Thành phố thông tin đến ông Huỳnh Huy Cường như sau:

Công trình nâng cấp, ngầm hóa đường 30/4 do Ban QLDA ngành giao thông tỉnh Tây Ninh làm chủ đầu tư triển khai thực hiện. Theo Ban QLDA,  trước đây khi thi công vỉa hè chủ đấu tư có định vị vị trí trồng cây phía trước trụ sở Công ty Huỳnh Anh như ông Cường mô tả. Tuy nhiên, khi đào hố trồng cây thì vướng hạ tầng và chủ sử dụng đất không cho trồng nên đơn vị thi công không thực hiện. Hiện nay dự án đã kết thúc và quyết toán vốn đầu tư nên chủ đầu tư không thể trồng bổ sung cây xanh tại vị trí này.

Nhằm đáp ứng yêu cầu của Ông, UBND Thành phố thống nhất cho ông Cường được trồng 01 cây xanh trên vỉa hè, phía tước trụ sở Công ty Huỳnh Anh. Chủng loại và tuổi thọ cây đúng với các cây đang trồng trên tuyến đường này. Vị trí trồng cây phải được sự thống nhất của Ban QLDA ngành giao thông tỉnh Tây Ninh và UBND Thành phố. Ông Cường chi trả toàn bộ chi phí cho việc trồng bổ sung cây xanh này.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Xin được trồng cây xanh vỉa hè
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi quý cơ quan

Nhà tôi trên đường 30/4 TPTN, vừa qua đã được mở rộng, ngầm hoá và trồng cây xanh 2 bên vỉa hè rất đẹp. Tôi không biết vì lý do gì mà trước nhà tôi trước đây có chừa ô trồng cây nhưng sau đó không trồng và lấp lại. Hiện tại khoảng cách giữa 2 cây xanh 2 bên liền kề nhà tôi là khoảng 40m, rất xa. Tôi rất mong có thêm 1 cây ở giữa để cân đối,có bóng mát và đẹp tuyến đường.
Nhà tôi số 640 đường 30/4, hiện tại là trụ sở công ty TNHH Huỳnh Anh
Nếu được chấp thuận tôi có thể tự bỏ kinh phí để trồng cây, mục đích để tạo cảnh quan, bóng mát, môi trường.
Xin quý cơ quan hướng dẫn, tôi xin chân thành cảm ơn

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi quý cơ quan

Nhà tôi trên đường 30/4 TPTN, vừa qua đã được mở rộng, ngầm hoá và trồng cây xanh 2 bên vỉa hè rất đẹp. Tôi không biết vì lý do gì mà trước nhà tôi trước đây có chừa ô trồng cây nhưng sau đó không trồng và lấp lại. Hiện tại khoảng cách giữa 2 cây xanh 2 bên liền kề nhà tôi là khoảng 40m, rất xa. Tôi rất mong có thêm 1 cây ở giữa để cân đối,có bóng mát và đẹp tuyến đường.
Nhà tôi số 640 đường 30/4, hiện tại là trụ sở công ty TNHH Huỳnh Anh
Nếu được chấp thuận tôi có thể tự bỏ kinh phí để trồng cây, mục đích để tạo cảnh quan, bóng mát, môi trường.
Xin quý cơ quan hướng dẫn, tôi xin chân thành cảm ơn

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: