(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Về việc cấp sổ hồng tại Kp2 thị Trấn Hòa Thành
Người hỏi : Nguyễn Ngọc Bích     Số điện thoại: 0983347367     Email: ngocbichn77@gmail.com      Địa chỉ: 50 Trương Quyền, kp2, thị trấn Hòa Thành, Hòa Thành, Tây Ninh
Ngày hỏi: 05/11/2019 - 07 Giờ 39 phút     Ngày chuyển: 08/11/2019 - 14 Giờ 01 phút

Nội dung câu hỏi: Kính gửi UBND huyện Hòa Thành. Tôi xin hỏi về vấn đề như sau: Tôi có một căn nhà, tại địa chỉ số 50 Trương Quyền, kp2, thị Trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh (số cũ: 116/2 kp2 thị trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh). Gia đình tôi ở đây đã lâu, không tranh chấp với ai, trước đây mua bằng giấy tay. Đến nay chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Vậy UBND huyện Hòa Thành cho tôi hỏi tôi có thể làm thủ tục để được cấp sổ hồng hay không, nếu được xin cho tôi hỏi thủ tục như thế nào. Kính mong UBND xem xét trả lời cho tôi được rõ. Trân trọng cảm ơn!
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 10/11/2019 - 10 Giờ 09 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện nhận được câu hỏi; qua xem xét đề nghị bà Bích mang theo tất cả hồ sơ có liên quan đến căn nhà đang cư ngụ liên hệ Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện Hòa Thành kiểm tra và hướng dẫn cụ thể về thủ tục chuyển quyền sử dụng đất theo quy định của pháp luật về đất đai.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Về việc cấp sổ hồng tại Kp2 thị Trấn Hòa Thành
 Nội dung câu hỏi: Kính gửi UBND huyện Hòa Thành. Tôi xin hỏi về vấn đề như sau: Tôi có một căn nhà, tại địa chỉ số 50 Trương Quyền, kp2, thị Trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh (số cũ: 116/2 kp2 thị trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh). Gia đình tôi ở đây đã lâu, không tranh chấp với ai, trước đây mua bằng giấy tay. Đến nay chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Vậy UBND huyện Hòa Thành cho tôi hỏi tôi có thể làm thủ tục để được cấp sổ hồng hay không, nếu được xin cho tôi hỏi thủ tục như thế nào. Kính mong UBND xem xét trả lời cho tôi được rõ. Trân trọng cảm ơn!
 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi: Kính gửi UBND huyện Hòa Thành. Tôi xin hỏi về vấn đề như sau: Tôi có một căn nhà, tại địa chỉ số 50 Trương Quyền, kp2, thị Trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh (số cũ: 116/2 kp2 thị trấn Hòa Thành, huyện Hòa Thành, Tây Ninh). Gia đình tôi ở đây đã lâu, không tranh chấp với ai, trước đây mua bằng giấy tay. Đến nay chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Vậy UBND huyện Hòa Thành cho tôi hỏi tôi có thể làm thủ tục để được cấp sổ hồng hay không, nếu được xin cho tôi hỏi thủ tục như thế nào. Kính mong UBND xem xét trả lời cho tôi được rõ. Trân trọng cảm ơn!
Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: