(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Về tuyến xe buýt 701
Người hỏi : cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ:
Ngày hỏi: 04/08/2019 - 09 Giờ 56 phút     Ngày chuyển: 06/08/2019 - 16 Giờ 16 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Sở giao thông vận tải TN

Tuyến xe buýt 701 chay Tây Ninh - Củ Chi khi tới Long Hoa đều chạy vào đường 24 Phạm Văn Đồng KP2 Thị trấn Hòa Thành, đây là đường nhỏ hàng quán nhiều, dân cư qua lại thường xuyên... mà tốc độ xe chạy nhanh , có lúc lấn vào lề càng quét cả nhánh cây gảy đỗ rất nguy hiểm cho người dân. Hiện nay đường Huỳnh Thanh Mừng Cửa 3 Chợ Long Hoa đã ổn định thông thoáng, đề nghị ngành chức năng nên cho tuyến nầy chạy ngoài đường chợ để bảo đảm an toàn giao thông cho người dân


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 12/08/2019 - 09 Giờ 02 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trả lời:

- Chợ Long Hoa đang trong quá trình cải tạo xây dựng, người dân di dời ra buôn bán trên đường Huỳnh Thanh Mừng xung quanh chợ nhất là vào buổi sáng hàng ngày gây ảnh hưởng cản trở khó khăn cho các phương tiện giao thông khi lưu thông qua khu vực chợ.

- Để đảm bảo an toàn giao thông, trên cơ sở đề nghị của đơn vị vận tải xe buýt và Phòng Kinh tế hạ tầng huyện Hòa Thành. Sở GTVT đã có quyết định số 574/QĐ-SGTVT ngày 08/11/2018 về việc tạm thời điều chỉnh hành trình chạy xe đối với tuyến xe buýt BX Tây Ninh – BX Củ Chi (mã số 70-1).

- Ghi nhận ý kiến đề nghị, Sở sẽ phối hợp với đơn vị vận tải khai thác tuyến xe buýt và Phòng Kinh tế hạ tầng huyện Hòa Thành để xem xét chỉnh lại hành trình cho thích hợp.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Về tuyến xe buýt 701
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Sở giao thông vận tải TN

Tuyến xe buýt 701 chay Tây Ninh - Củ Chi khi tới Long Hoa đều chạy vào đường 24 Phạm Văn Đồng KP2 Thị trấn Hòa Thành, đây là đường nhỏ hàng quán nhiều, dân cư qua lại thường xuyên... mà tốc độ xe chạy nhanh , có lúc lấn vào lề càng quét cả nhánh cây gảy đỗ rất nguy hiểm cho người dân. Hiện nay đường Huỳnh Thanh Mừng Cửa 3 Chợ Long Hoa đã ổn định thông thoáng, đề nghị ngành chức năng nên cho tuyến nầy chạy ngoài đường chợ để bảo đảm an toàn giao thông cho người dân

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Sở giao thông vận tải TN

Tuyến xe buýt 701 chay Tây Ninh - Củ Chi khi tới Long Hoa đều chạy vào đường 24 Phạm Văn Đồng KP2 Thị trấn Hòa Thành, đây là đường nhỏ hàng quán nhiều, dân cư qua lại thường xuyên... mà tốc độ xe chạy nhanh , có lúc lấn vào lề càng quét cả nhánh cây gảy đỗ rất nguy hiểm cho người dân. Hiện nay đường Huỳnh Thanh Mừng Cửa 3 Chợ Long Hoa đã ổn định thông thoáng, đề nghị ngành chức năng nên cho tuyến nầy chạy ngoài đường chợ để bảo đảm an toàn giao thông cho người dân

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: