(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: học lái xe
Người hỏi : Phạm Thị Mai Hương     Số điện thoại: 0907444099     Email:      Địa chỉ: Bến Cầu - Tây Ninh
Ngày hỏi: 08/07/2019 - 21 Giờ 35 phút     Ngày chuyển: 09/07/2019 - 10 Giờ 24 phút

Nội dung câu hỏi:

Xin chào Cổng Thông Tin Điện Tử, em là Mai Hương, em có vài câu hỏi như sau:

1. Ở huyện Bến Cầu có chổ nào thi lái xe máy để lấy bằng lái không ạ?

2. Hiện tại trường THPT Nguyễn Huệ có nhận dạy lái xe, Cho em hỏi, trường THPT Nguyễn Huệ có đủ chuyên môn để đào tạo lái xe không ạ, em đã biết chạy rồi, nhưng luật thì em chưa rành lắm.

3. Em nghe các thầy và các bạn nói là khi đăng ký học ở trường THPT Nguyễn Huệ thì khỏi phai lo phần lý thuyết vì nhà trường đã liên hệ với Công An để tạo điều kiện cho học sinh rồi, chỉ cần chạy được là đậu. có đúng vậy không ạ?

4. em thấy phần học phí hơi cao: 120k tiền khám sức khỏe, 135k tiền lệ phí thi, 320k tiền học phí. nhưng các bạn nói với em là đóng tiền vậy thôi chứ không có học. Vậy có phải tiền đó là tiền mấy thầy lo cho bên Công An để lo phần lý thuyết rồi phải không ạ?

5. Em đang phân vâng giữa việc tìm một chổ dạy luật thật kỹ để thi cho đảm bảo đậu với việc học ở Nguyễn Huệ để dược lo phần lý thuyết. Theo anh, chị thì em nên cách nào ạ?

Em xin cảm ơn ạ!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     
Thời gian trả lời: 10/07/2019 - 14 Giờ 03 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Kính gửi: Bà Phạm Thị Mai Hương!

1. Theo nội dung câu hỏi, tính đến thời điểm hiện nay, huyện Bến Cầu chưa có Trung tâm sát hạch lái xe mô tô hai bánh hạng A1.

2. Trường THPT Nguyễn Huệ chưa được cấp phép đào tạo lái xe (kể cả mô tô và ô tô).

3. Trong thời gian gần đây tình trạng bao đậu trong sát hạch lái xe (kể cả trên các mạng xã hội) là không đúng theo quy định. Hiện tại, việc sát hạch lái xe do ngành giao thông vận tải thực hiện, chứ không phải ngành công an thực hiện việc sát hạch lái xe.

4. Lệ phí khám sức khỏe lái xe đề nghị liên hệ với Sở Y tế để biết mức thu.

- Đối với phí sát hạch lái xe mô tô hạng A1 do Bộ Tài chính quy  định như sau:

+ Sát hạch lý thuyết 40.000đồng/1lần, Sát hạch thực hành: 50.000đồng/1lần.

+ Lệ phí cấp GPLX (vật liệu PET) là 135.300 đồng/1GPLX.

- Đối với học phí lái xe mô tô hạng A1, theo quy định do các cơ sở đào tạo lái xe xây dựng mức thu và báo cáo cơ quan có thẩm quyền (tùy theo việc đầu tư xây dựng cơ sở vật chất). Hiện nay, các đơn vị xây dựng mức thu học phí lái xe mô tô hạng A1 là 90.000 đồng/1 hồ sơ (nếu học viên có nhu cầu tập lái trên sân tập lái có thiết bị cảm ứng hạng A1 thì phải nộp thêm 20.000 đồng).

(Riêng Bộ 150 câu hỏi lý thuyết, học viên nào có nhu cầu thì đăng ký mua tại cơ sở đào tạo, không bắt buộc).

5. Đề nghị vào Trang thông tin điện tử của Sở Giao thông vận tải Tây Ninh để tra cứu danh sách các đơn vị đủ điều kiện đào tạo lái xe trên địa bàn tỉnh.

Cám ơn thông tin phản ánh của bà. Mọi vấn đề cần trao đổi thêm, đề nghị liên hệ với Sở Giao thông vận tải Tây Ninh; Địa chỉ: 209 Đường 30/4, Phường II, TP. Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh (phòng Quản lý vận tải- Phương tiện Người lái, số điện thoại 0276.3825091).

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: học lái xe
 Nội dung câu hỏi:

Xin chào Cổng Thông Tin Điện Tử, em là Mai Hương, em có vài câu hỏi như sau:

1. Ở huyện Bến Cầu có chổ nào thi lái xe máy để lấy bằng lái không ạ?

2. Hiện tại trường THPT Nguyễn Huệ có nhận dạy lái xe, Cho em hỏi, trường THPT Nguyễn Huệ có đủ chuyên môn để đào tạo lái xe không ạ, em đã biết chạy rồi, nhưng luật thì em chưa rành lắm.

3. Em nghe các thầy và các bạn nói là khi đăng ký học ở trường THPT Nguyễn Huệ thì khỏi phai lo phần lý thuyết vì nhà trường đã liên hệ với Công An để tạo điều kiện cho học sinh rồi, chỉ cần chạy được là đậu. có đúng vậy không ạ?

4. em thấy phần học phí hơi cao: 120k tiền khám sức khỏe, 135k tiền lệ phí thi, 320k tiền học phí. nhưng các bạn nói với em là đóng tiền vậy thôi chứ không có học. Vậy có phải tiền đó là tiền mấy thầy lo cho bên Công An để lo phần lý thuyết rồi phải không ạ?

5. Em đang phân vâng giữa việc tìm một chổ dạy luật thật kỹ để thi cho đảm bảo đậu với việc học ở Nguyễn Huệ để dược lo phần lý thuyết. Theo anh, chị thì em nên cách nào ạ?

Em xin cảm ơn ạ!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Xin chào Cổng Thông Tin Điện Tử, em là Mai Hương, em có vài câu hỏi như sau:

1. Ở huyện Bến Cầu có chổ nào thi lái xe máy để lấy bằng lái không ạ?

2. Hiện tại trường THPT Nguyễn Huệ có nhận dạy lái xe, Cho em hỏi, trường THPT Nguyễn Huệ có đủ chuyên môn để đào tạo lái xe không ạ, em đã biết chạy rồi, nhưng luật thì em chưa rành lắm.

3. Em nghe các thầy và các bạn nói là khi đăng ký học ở trường THPT Nguyễn Huệ thì khỏi phai lo phần lý thuyết vì nhà trường đã liên hệ với Công An để tạo điều kiện cho học sinh rồi, chỉ cần chạy được là đậu. có đúng vậy không ạ?

4. em thấy phần học phí hơi cao: 120k tiền khám sức khỏe, 135k tiền lệ phí thi, 320k tiền học phí. nhưng các bạn nói với em là đóng tiền vậy thôi chứ không có học. Vậy có phải tiền đó là tiền mấy thầy lo cho bên Công An để lo phần lý thuyết rồi phải không ạ?

5. Em đang phân vâng giữa việc tìm một chổ dạy luật thật kỹ để thi cho đảm bảo đậu với việc học ở Nguyễn Huệ để dược lo phần lý thuyết. Theo anh, chị thì em nên cách nào ạ?

Em xin cảm ơn ạ!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: