(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: về tách thửa theo Quyết định 15/2019/QĐ-UBND tỉnh Tây Ninh
Người hỏi : Phạm Văn Tài     Số điện thoại: 0937.477.669     Email: pvtai.210166@gmail.com     Địa chỉ: khu phố 4 Thị Trấn Hòa Thành, Tây Ninh
Ngày hỏi: 28/05/2019 - 17 Giờ 42 phút     Ngày chuyển: 30/05/2019 - 15 Giờ 44 phút

Nội dung câu hỏi:

 Kính gửi: Sở Tài nguyên và môi trường tỉnh Tây Ninh

Tôi tên: Phạm Văn Tài

Địa chỉ: KP4 Thị Trấn Hòa Thành huyện Hòa Thành Tây Ninh

Tôi có hỏi như sau:

Hiện nay tôi có phần đất chiều ngang 15,5 mét, chiều dài là 45 mét, tổng diện tích là 693

mét vuông. Tọa lạc tại ấp Long Chí xã Long Thành Trung huyện Hòa Thành, tây Ninh

Tôi bán 7,5 mét chiều ngang, dài 45 mét. Tôi có nộp hồ sơ trích đề nghị trích lục

để ra công chứng. Phòng đăng ký đất đai huyện Hòa Thành chờ hướng dẫn cấp trên theo

Quyết định số 15/2019/QĐ-UBND tỉnh Tây Ninh ngày 26/4/2019.  Vậy khi nào tôi mới được

hướng dẫn cụ thể để làm thủ tục tách thửa. Rất mong Quý cơ quan tạo điều kiện tuận lợi

cho người dân.

Trân Trọng cám ơn!

 


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Tài nguyên và Môi trường     
Thời gian trả lời: 11/06/2019 - 09 Giờ 21 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Ngày 26/4/2019, UBND tỉnh ban hành hiện Quyết định số 15/QĐ-UBND Quy định về diện tích tối thiểu được tách thửa đối với từng loại đất trên địa bàn tỉnh Tây Ninh.

Ngày 06/6/2019, Sở Xây dựng đã có Hướng dẫn số 1313/HD-SXD chi tiết một số nội dung theo Quyết định số 15/QĐ-UBND ngày 26/4/2019 của UBND tỉnh Quy định về diện tích tối thiểu được tách thửa đối với từng loại đất trên địa bàn tỉnh Tây Ninh.

Mặt khác, hiện nay Sở Xây dựng cũng đang tham mưu UBND tỉnh ban hành Hướng dẫn thực hiện thủ tục về tách thửa đất để xây dựng nhà ở trên địa bàn tỉnh Tây Ninh. Dự thảo Hướng dẫn đang được lấy ý kiến các sở, ban, ngành tỉnh, UBND các huyện, thành phố.


Lịch sử chỉnh sửa

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Hòa Thành     
Thời gian trả lời: 04/06/2019 - 16 Giờ 16 phút
Đánh giá câu trả lời:     1 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện ghi nhận ý kiến này. Hiện nay, các Sở ngành tỉnh đang nghiên cứu để hướng dẫn thực hiện, khắc phục những vướng mắc theo phản ảnh của người dân Tây Ninh nói chung và huyện Hoà Thành nói riêng. Do vậy, rất mong sự chia sẽ của người dân và chờ hướng dẫn của cấp thẩm quyền để các cơ quan chuyên môn thực hiện đúng theo quy định trong thời gian tới.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: về tách thửa theo Quyết định 15/2019/QĐ-UBND tỉnh Tây Ninh
 Nội dung câu hỏi:

 Kính gửi: Sở Tài nguyên và môi trường tỉnh Tây Ninh

Tôi tên: Phạm Văn Tài

Địa chỉ: KP4 Thị Trấn Hòa Thành huyện Hòa Thành Tây Ninh

Tôi có hỏi như sau:

Hiện nay tôi có phần đất chiều ngang 15,5 mét, chiều dài là 45 mét, tổng diện tích là 693

mét vuông. Tọa lạc tại ấp Long Chí xã Long Thành Trung huyện Hòa Thành, tây Ninh

Tôi bán 7,5 mét chiều ngang, dài 45 mét. Tôi có nộp hồ sơ trích đề nghị trích lục

để ra công chứng. Phòng đăng ký đất đai huyện Hòa Thành chờ hướng dẫn cấp trên theo

Quyết định số 15/2019/QĐ-UBND tỉnh Tây Ninh ngày 26/4/2019.  Vậy khi nào tôi mới được

hướng dẫn cụ thể để làm thủ tục tách thửa. Rất mong Quý cơ quan tạo điều kiện tuận lợi

cho người dân.

Trân Trọng cám ơn!

 

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

 Kính gửi: Sở Tài nguyên và môi trường tỉnh Tây Ninh

Tôi tên: Phạm Văn Tài

Địa chỉ: KP4 Thị Trấn Hòa Thành huyện Hòa Thành Tây Ninh

Tôi có hỏi như sau:

Hiện nay tôi có phần đất chiều ngang 15,5 mét, chiều dài là 45 mét, tổng diện tích là 693

mét vuông. Tọa lạc tại ấp Long Chí xã Long Thành Trung huyện Hòa Thành, tây Ninh

Tôi bán 7,5 mét chiều ngang, dài 45 mét. Tôi có nộp hồ sơ trích đề nghị trích lục

để ra công chứng. Phòng đăng ký đất đai huyện Hòa Thành chờ hướng dẫn cấp trên theo

Quyết định số 15/2019/QĐ-UBND tỉnh Tây Ninh ngày 26/4/2019.  Vậy khi nào tôi mới được

hướng dẫn cụ thể để làm thủ tục tách thửa. Rất mong Quý cơ quan tạo điều kiện tuận lợi

cho người dân.

Trân Trọng cám ơn!

 

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: