(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đường 30/4 có làm con lương hay không ?
Người hỏi : Cá nhân     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: F1, TP.TN
Ngày hỏi: 18/02/2019 - 15 Giờ 16 phút     Ngày chuyển: 19/02/2019 - 15 Giờ 39 phút

Nội dung câu hỏi:

Đường 30/4 mới được mở rộng và làm nền rất đẹp, tuy nhiên tiềm ẩn nhiều nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông do không có con lương cứng, tôi thường xuyên qua lai đường này nên nhận thấy thực tế như vậy. Mong có quan có thẩm quyền xem xét


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Giao thông Vận tải     (Đã được chỉnh sửa)
Thời gian trả lời: 20/02/2019 - 16 Giờ 33 phút
Đánh giá câu trả lời:     2 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Sở GTVT Tây Ninh có ý kiến trả lời như sau:

- Dự án Nâng cấp, cải tạo và ngầm hóa đường 30-4 được UBND tỉnh Tây Ninh phê duyệt tại Quyết định số 2792/QĐ-UBND ngày 28/10/2016. Điểm đầu giao với QL22B (ngã ba đi Trường Chính trị Tây Ninh), điểm cuối giao với đường Bời Lời (ngã ba Lâm Vồ), tổng chiều dài tuyến khoảng 5,4Km. Trong đó, đoạn từ đầu tuyến đến ngã ba Mũi Tàu phá bỏ dải phân cách hiện hữu 02 bên đường, làm lại mặt đường xe chạy rộng 26m gồm 06 làn xe, vỉa hè rộng 6m x 02 bên lát gạch terrazzo. Đoạn từ ngã ba Mũi Tàu đến ngã ba Lâm Vồ xây dựng mặt đường xe chạy rộng 26m gồm 06 làn xe, vỉa hè rộng 6m x 02 bên lát gạch terrazzo.

- Theo dự án được duyệt, đường 30-4 được đầu tư xây dựng nhằm mục tiêu Chỉnh trang đô thị thành phố Tây Ninh, phát huy lợi thế tối đa trục phố chính đô thị, kết hợp phát triển thương mại, dịch vụ 02 bên tuyến. Trước mắt, tổ chức giao thông (phân luồng 02 dòng xe ngược chiều) bằng vạch sơn. Sau này, khi lưu lượng xe trên tuyến tăng cao, Sở Giao thông Vận tải sẽ tổng hợp, đánh giá về tình hình giao thông trên tuyến, nếu cần thiết sẽ tham mưu UBND tỉnh phương án tổ chức giao thông bằng cách bố trí dải phân cách giữa bằng gang (hoặc thép) có hoa văn, vừa đảm bảo an toàn giao thông, vừa đảm bảo mỹ quan đô thị.

 


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đường 30/4 có làm con lương hay không ?
 Nội dung câu hỏi:

Đường 30/4 mới được mở rộng và làm nền rất đẹp, tuy nhiên tiềm ẩn nhiều nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông do không có con lương cứng, tôi thường xuyên qua lai đường này nên nhận thấy thực tế như vậy. Mong có quan có thẩm quyền xem xét

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Đường 30/4 mới được mở rộng và làm nền rất đẹp, tuy nhiên tiềm ẩn nhiều nguy cơ xảy ra tai nạn giao thông do không có con lương cứng, tôi thường xuyên qua lai đường này nên nhận thấy thực tế như vậy. Mong có quan có thẩm quyền xem xét

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: