(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Lấn chiếm đất dân không.
Người hỏi : Trần Phương Nam     Số điện thoại: 0908557759     Email: phuongnamtayninh578@yahoo.com     Địa chỉ: 107, Lộ Chánh Môn A, khu phố 3, phường 4,Tp.TN.
Ngày hỏi: 16/04/2014 - 09 Giờ 25 phút     Ngày chuyển: 16/04/2014 - 10 Giờ 17 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi không hiểu, không rõ cách làm của Thành Phố mình nhưng tôi biết các cơ quan làm không thống nhất. Tôi rất tự hào về quê hương mình, vì mình sinh ra và lớn lên, dù bây giờ đang làm việc tỉnh khác. Nhiều đời gắn liền trên mãnh đất ông bà, đường hiện hủ là bờ ruộng, chưa được 3m ngang, hiện tại chưa có đường rõ ràng. Bây giờ, dân cần đến cơ quan tách thửa thì cơ quan trích lục lấn vào đất của dân một cách ngẫu nhiên và áp đặt. Nếu như vậy tôi và gia đình không tách thửa nữa. Theo tôi biết, cũng có miếng đất giáp ranh thì vẽ trích lục khác. Có con đường hiện hữu thì vẽ nét liền, còn phần lấn vào đất dân thì nét đứt. Hỏi:

  1. Nhờ ủy ban xem xét kỹ, phần trích lục từ hình 1,2 sang hình 3 có lấn chiếm đất của dân không?.(files đính kèm).


Đính kèmFile đính kèm
Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND Thành Phố Tây Ninh     
Thời gian trả lời: 05/05/2014 - 11 Giờ 00 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

     Qua kiểm tra, UBND Thành phố Tây Ninh trả lời và hướng dẫn ông Trần Phương Nam như sau:
     Theo quy định thì trích lục sơ đồ địa chính thửa đất thể hiện nét liền ở các cạnh của thửa đất. Căn cứ pháp lý để trích lục hoặc trích đo địa chính thửa đất là Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đã cấp cho người sử dụng đất, bản đồ địa chính của phường IV  lập năm 1993 và bản đồ địa chính của phường IV lập năm 2005 theo hệ tọa độ VN2000 đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
     Căn cứ Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất đã cấp cho hộ bà Ngô Thị Sang ngày 02/10/2000 (có sơ đồ đất) mà Ông cung cấp file. Theo quy định thì trường hợp trích đo tách thửa đất của gia đình Ông sẽ được xác định diện tích đất theo hiện trạng sử dụng, đường hiện trạng được thể hiện nét liền, đường quy hoạch theo bản đồ địa chính của phường IV lập năm 2005 sẽ được thể hiện nét đứt khúc trên trích lục sơ đồ đất.
     Do đó, ông Trần Phương Nam nên liên hệ Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả thuộc Văn phòng HĐND và UBND Thành phố hoặc liên hệ trực tiếp Lãnh đạo Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất Thành phố để được giải quyết sớm theo quy định.
     Trân trọng kính chào ông Trần Phương Nam!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Lấn chiếm đất dân không.
 Nội dung câu hỏi:

Tôi không hiểu, không rõ cách làm của Thành Phố mình nhưng tôi biết các cơ quan làm không thống nhất. Tôi rất tự hào về quê hương mình, vì mình sinh ra và lớn lên, dù bây giờ đang làm việc tỉnh khác. Nhiều đời gắn liền trên mãnh đất ông bà, đường hiện hủ là bờ ruộng, chưa được 3m ngang, hiện tại chưa có đường rõ ràng. Bây giờ, dân cần đến cơ quan tách thửa thì cơ quan trích lục lấn vào đất của dân một cách ngẫu nhiên và áp đặt. Nếu như vậy tôi và gia đình không tách thửa nữa. Theo tôi biết, cũng có miếng đất giáp ranh thì vẽ trích lục khác. Có con đường hiện hữu thì vẽ nét liền, còn phần lấn vào đất dân thì nét đứt. Hỏi:

  1. Nhờ ủy ban xem xét kỹ, phần trích lục từ hình 1,2 sang hình 3 có lấn chiếm đất của dân không?.(files đính kèm).

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi không hiểu, không rõ cách làm của Thành Phố mình nhưng tôi biết các cơ quan làm không thống nhất. Tôi rất tự hào về quê hương mình, vì mình sinh ra và lớn lên, dù bây giờ đang làm việc tỉnh khác. Nhiều đời gắn liền trên mãnh đất ông bà, đường hiện hủ là bờ ruộng, chưa được 3m ngang, hiện tại chưa có đường rõ ràng. Bây giờ, dân cần đến cơ quan tách thửa thì cơ quan trích lục lấn vào đất của dân một cách ngẫu nhiên và áp đặt. Nếu như vậy tôi và gia đình không tách thửa nữa. Theo tôi biết, cũng có miếng đất giáp ranh thì vẽ trích lục khác. Có con đường hiện hữu thì vẽ nét liền, còn phần lấn vào đất dân thì nét đứt. Hỏi:

  1. Nhờ ủy ban xem xét kỹ, phần trích lục từ hình 1,2 sang hình 3 có lấn chiếm đất của dân không?.(files đính kèm).

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: