(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Bao giờ mới đầu tư xây dựng trường TH Đặng Văn Trước
Người hỏi : PHHS trường TH Đặng Văn Trước     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: Thị trấn Trảng Bàng
Ngày hỏi: 12/04/2014 - 12 Giờ 34 phút     Ngày chuyển: 14/04/2014 - 08 Giờ 07 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi cơ quan chức năng!

Trường Tiểu học Đặng Văn Trước tại thị trấn Trảng Bàng là một trường điểm, liên tục đạt thành tích cấp huyện, cấp tỉnh nhiều năm liền. Tuy nhiên, những năm gần đây  cơ sở vật chất thiếu thốn trầm trọng, chỉ học sinh khối 1 được học 02 buổi/ngày, tất cả các khối còn lại chỉ được học 1 buổi/ngày, thậm chí khối lớp 5 phải mượn phòng ở nơi khác để bố trí chỗ cho các em học, các em cũng không được tổ chức học tăng cường tiếng Anh như nơi khác. Qua tìm hiểu của chúng tôi thì địa phương trả lời không có vốn để xây dựng trường lý do tập trung vốn để xây dựng các trường ở các xã nông thôn mới, thiết nghĩ điều này đi ngược với quy luật chung là thành thị phải là trung tâm đầu tàu lôi kéo các xã, địa phương lân cận.

Sự tụt hậu của trường so với các trường ở các xã khác ngày càng lớn dần, và càng không thể so sánh với các trường thuộc các thị trấn huyện khác, các phường của thành phố Tây Ninh.

Tình hình này kéo dài sẽ không khỏi ảnh hưởng tới chất lượng giáo dục của các cháu, một thế hệ học sinh của địa phương. Thiết nghĩ lãnh đạo địa phương cần có sự quan tâm kịp thời, hợp lý xứng tầm với kỳ vọng chính đáng của mọi người, phù hợp với sự quan tâm của Đảng và Nhà nước với sự nghiệp giáo dục nói chung và việc xây dựng Trảng Bàng thành một đô thị loại 4, tiến tới thành lập thị xã Trảng Bàng nói riêng.

Rất mong có sự quan tâm!


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Trảng Bàng     
Thời gian trả lời: 21/05/2014 - 10 Giờ 08 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Xin cám ơn sự quan tâm của ông (bà)!

Huyện Trảng bàng đang phấn đấu xây dựng Thị Trấn Trảng Bàng nâng cấp lên đô thị loại IV, trong đó có kế hoạch đầu tư kết cấu hạ tầng : đường , trường , trạm. Việc xây dựng trường đạt chuẩn Quốc gia đòi hỏi nguồn vốn lớn, huyện đã có đề nghị với Sở GD&ĐT đưa vào Kế hoạch chung của tỉnh để thực hiện trong các năm tiếp theo, Xin thông báo cho ông(bà) biết


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Bao giờ mới đầu tư xây dựng trường TH Đặng Văn Trước
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi cơ quan chức năng!

Trường Tiểu học Đặng Văn Trước tại thị trấn Trảng Bàng là một trường điểm, liên tục đạt thành tích cấp huyện, cấp tỉnh nhiều năm liền. Tuy nhiên, những năm gần đây  cơ sở vật chất thiếu thốn trầm trọng, chỉ học sinh khối 1 được học 02 buổi/ngày, tất cả các khối còn lại chỉ được học 1 buổi/ngày, thậm chí khối lớp 5 phải mượn phòng ở nơi khác để bố trí chỗ cho các em học, các em cũng không được tổ chức học tăng cường tiếng Anh như nơi khác. Qua tìm hiểu của chúng tôi thì địa phương trả lời không có vốn để xây dựng trường lý do tập trung vốn để xây dựng các trường ở các xã nông thôn mới, thiết nghĩ điều này đi ngược với quy luật chung là thành thị phải là trung tâm đầu tàu lôi kéo các xã, địa phương lân cận.

Sự tụt hậu của trường so với các trường ở các xã khác ngày càng lớn dần, và càng không thể so sánh với các trường thuộc các thị trấn huyện khác, các phường của thành phố Tây Ninh.

Tình hình này kéo dài sẽ không khỏi ảnh hưởng tới chất lượng giáo dục của các cháu, một thế hệ học sinh của địa phương. Thiết nghĩ lãnh đạo địa phương cần có sự quan tâm kịp thời, hợp lý xứng tầm với kỳ vọng chính đáng của mọi người, phù hợp với sự quan tâm của Đảng và Nhà nước với sự nghiệp giáo dục nói chung và việc xây dựng Trảng Bàng thành một đô thị loại 4, tiến tới thành lập thị xã Trảng Bàng nói riêng.

Rất mong có sự quan tâm!

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi cơ quan chức năng!

Trường Tiểu học Đặng Văn Trước tại thị trấn Trảng Bàng là một trường điểm, liên tục đạt thành tích cấp huyện, cấp tỉnh nhiều năm liền. Tuy nhiên, những năm gần đây  cơ sở vật chất thiếu thốn trầm trọng, chỉ học sinh khối 1 được học 02 buổi/ngày, tất cả các khối còn lại chỉ được học 1 buổi/ngày, thậm chí khối lớp 5 phải mượn phòng ở nơi khác để bố trí chỗ cho các em học, các em cũng không được tổ chức học tăng cường tiếng Anh như nơi khác. Qua tìm hiểu của chúng tôi thì địa phương trả lời không có vốn để xây dựng trường lý do tập trung vốn để xây dựng các trường ở các xã nông thôn mới, thiết nghĩ điều này đi ngược với quy luật chung là thành thị phải là trung tâm đầu tàu lôi kéo các xã, địa phương lân cận.

Sự tụt hậu của trường so với các trường ở các xã khác ngày càng lớn dần, và càng không thể so sánh với các trường thuộc các thị trấn huyện khác, các phường của thành phố Tây Ninh.

Tình hình này kéo dài sẽ không khỏi ảnh hưởng tới chất lượng giáo dục của các cháu, một thế hệ học sinh của địa phương. Thiết nghĩ lãnh đạo địa phương cần có sự quan tâm kịp thời, hợp lý xứng tầm với kỳ vọng chính đáng của mọi người, phù hợp với sự quan tâm của Đảng và Nhà nước với sự nghiệp giáo dục nói chung và việc xây dựng Trảng Bàng thành một đô thị loại 4, tiến tới thành lập thị xã Trảng Bàng nói riêng.

Rất mong có sự quan tâm!

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: