(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Thủ tục chuyển ngạch viên chức
Người hỏi : Trần Thế Hiệp     Số điện thoại: 01678169245     Email: thaibinhcttn@yahoo.com.vn     Địa chỉ: 6/15 KP5 Phường 3 TX Tây Ninh
Ngày hỏi: 15/07/2013 - 15 Giờ 36 phút     Ngày chuyển: 15/07/2013 - 17 Giờ 10 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi là viên chức đang công tác tại một Phòng trực thuộc một sở của UBND tỉnh Tây Ninh. Trước đây khi tuyển dụng tôi tốt nghiệp cao đẳng, đến nay đã tốt nghiệp Đại học. Vậy tôi muốn chuyển sang ngạch chuyên viên Đại học thì thủ tục như thế nào? Có phải thi chuyển ngạch? Xin cám ơn.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ     
Thời gian trả lời: 30/07/2013 - 14 Giờ 55 phút
Đánh giá câu trả lời:     2 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Cảm ơn bạn vì đã đặt câu hỏi, trường hợp của bạn không nói rỏ là bạn đang công tác ở đơn vị sự nghiệp nào, ngạch tuyển dụng nào, ngạch tuyển dụng của bạn là ngạch cán sự hay ngạch chuyên viên( Cao đẳng).

- Nếu nâng ngạch từ ngạch cán sự lên ngạch chuyên viên: thì phải thực hiện thông qua kỳ thi nâng ngạch.

- Nếu chuyển từ ngạch chuyên viên ( cao đẳng) lên ngạch chuyên viên được thực hiện xem xét xét chuyển ngạch, thành phần hồ sơ gồm:

+ Đề nghị chuyển ngạch của cơ quan quản lý viên chức;

+ Photo bằng đại học; chứng chỉ A vi tính; chứng chỉ B ngoại ngữ ( tất cả văn bằng có công chứng)

+ Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên;

+ photo Quyết định lương hiện hưởng.

Liên hệ trực tiếp Phòng tổ chức công chức thuộc Sở Nội vụ để biết thêm thông tin chi tiết : 066.3822414.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Thủ tục chuyển ngạch viên chức
 Nội dung câu hỏi:

Tôi là viên chức đang công tác tại một Phòng trực thuộc một sở của UBND tỉnh Tây Ninh. Trước đây khi tuyển dụng tôi tốt nghiệp cao đẳng, đến nay đã tốt nghiệp Đại học. Vậy tôi muốn chuyển sang ngạch chuyên viên Đại học thì thủ tục như thế nào? Có phải thi chuyển ngạch? Xin cám ơn.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi là viên chức đang công tác tại một Phòng trực thuộc một sở của UBND tỉnh Tây Ninh. Trước đây khi tuyển dụng tôi tốt nghiệp cao đẳng, đến nay đã tốt nghiệp Đại học. Vậy tôi muốn chuyển sang ngạch chuyên viên Đại học thì thủ tục như thế nào? Có phải thi chuyển ngạch? Xin cám ơn.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: