(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đăng thông tin lên trang web TMĐT
Người hỏi : Nguyễn Thị Mỹ Lệ     Số điện thoại:      Email: maikieulien1989@gmail.com     Địa chỉ: 30, Khu Phố 5, Thị Xã Tây Ninh, Tây Ninh, Vietnam
Ngày hỏi: 28/03/2016 - 23 Giờ 11 phút     Ngày chuyển: 30/03/2016 - 21 Giờ 51 phút

Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi tôi đang có dự định kết hợp với một website đưa thông tin của cửa hàng cafe của tôi lên trên website này, đây là một website cung cấp thông tin các điểm đến, khi đưa lên sẽ giống như VD của nhà hàng này: http://pasgo.vn/nha-hang/su-buffet-giao-thoa-am-thuc-a-au-227 . Vậy xin hỏi khi có khách hàng qua website này biết đến cửa hàng của tôi, và gia tăng thêm lợi nhuận, tôi có phải khai báo hay đóng thêm khoản thuế nào không?

Xin cảm ơn


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Cục Thuế Tỉnh     
Thời gian trả lời: 12/04/2016 - 09 Giờ 26 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Chào bạn!

Theo câu hỏi của bạn, Cục Thuế trả lời như sau:

Về liên quan đến thuế

Căn cứ vào doanh thu, quy mô kinh doanh, so sánh ngành nghề kinh doanh  trên địa bàn …; đăng ký,  khai thuế, nộp thuế theo quy định.

Bạn đọc  liên hệ đội thuế xã, phường hoặc Chi cục Thuế  thành phố Tây Ninh nơi kinh doanh  để được hướng dẫn cụ thể.

Trân trọng.


Lịch sử chỉnh sửa

Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Công Thương     
Thời gian trả lời: 08/04/2016 - 10 Giờ 39 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Theo nội dung câu hỏi, quý khách sử dụng dịch vụ trên website của một thương nhân, tổ chức thiết lập để cung cấp môi trường cho quý khách quảng bá thông tin về cửa hàng Café của mình, đó là website cung cấp dịch vụ thương mại điện tử (theo Điều 54 Mục 2 Chương IV của Nghị định số 52/2013/NĐ-CP ngày 16 tháng 5 năm 2013 của Chính phủ Về thương mại điện tử), do đó, việc “… khách hàng qua website này biết đến cửa hàng của quý khách, và gia tăng thêm lợi nhuận…”, quý khách không phải khai báo.

 Tuy nhiên, việc kinh doanh và khai báo, nộp thuế … thuộc lĩnh vực quản lý của Nhà nước về thuế, xin quý khách vui lòng hỏi cơ quan liên quan về Thuế (Cục thuế,…).


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đăng thông tin lên trang web TMĐT
 Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi tôi đang có dự định kết hợp với một website đưa thông tin của cửa hàng cafe của tôi lên trên website này, đây là một website cung cấp thông tin các điểm đến, khi đưa lên sẽ giống như VD của nhà hàng này: http://pasgo.vn/nha-hang/su-buffet-giao-thoa-am-thuc-a-au-227 . Vậy xin hỏi khi có khách hàng qua website này biết đến cửa hàng của tôi, và gia tăng thêm lợi nhuận, tôi có phải khai báo hay đóng thêm khoản thuế nào không?

Xin cảm ơn

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Xin hỏi tôi đang có dự định kết hợp với một website đưa thông tin của cửa hàng cafe của tôi lên trên website này, đây là một website cung cấp thông tin các điểm đến, khi đưa lên sẽ giống như VD của nhà hàng này: http://pasgo.vn/nha-hang/su-buffet-giao-thoa-am-thuc-a-au-227 . Vậy xin hỏi khi có khách hàng qua website này biết đến cửa hàng của tôi, và gia tăng thêm lợi nhuận, tôi có phải khai báo hay đóng thêm khoản thuế nào không?

Xin cảm ơn

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: