(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Đề nghị ban hành trả lời đơn tố cáo bằng văn bản và giải thích thêm các căn cứ pháp luật.
Người hỏi : Hồ văn Hành     Số điện thoại: 0934853783     Email: thanhlongho_vl@yahoo.com.vn     Địa chỉ: 22 ấp Cẩm Thắng, xã Cẩm Giang, huyện Gò Dầu
Ngày hỏi: 16/04/2015 - 09 Giờ 02 phút     Ngày chuyển: 16/04/2015 - 10 Giờ 35 phút

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Công an tỉnh Tây Ninh

Họ và tên người được ủy quyền: HỒ VĂN HÀNH, sinh năm: 1947

Địa chỉ: 22, ấp Cẩm Thắng, xã Cẩm Giang, huyện Gò Dầu

Điện thoại: 0934853783.

Trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh ; Công an tỉnh Tây Ninh sớm trả lời nội dung câu hỏi của người dân.

Bản thân cũng đã lớn tuổi cũng không muốn truy đến cùng sự việc nhưng vẫn còn còn thấy lăn tăn với phần trả lời của Công an tỉnh Tây Ninh xin Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh giải thích thêm phần trả lời nội dung tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành.

·        Thứ nhất: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh viện dẫn căn cứ vào Khoản nào? Điều nào? của Luật nào? để có cơ sở cho rằng hành vi có tính chất chiếm đoạt và hủy hoại tài sản của bà Đặng Thị Kiều Hương thuê người cưa và bán 15 cây tràm bông vàng và xà cừ trên phần đất diện tích khoảng 200m2 thuộc thửa đất số 58 của gia đình tôi (phần đất này không thuộc phạm vi đất tranh chấp mà Tòa án huyện Gò Dầu đang thụ lý vụ án dân sự sơ thẩm số 91/2013 là phần nhà tạm cho ở nhờ diện tích khoảng 40m2) là thuộc thẩm quyền giải quyết của Tòa án? Khi có cơ sở pháp lý thuộc thẩm quyền của Tòa án thì mới Căn cứ Khoản 1, Điều 8 Thông tư số 68/2013/TT-BCA ngày 26/12/2013 của  Bộ trưởng  Bộ Công an thì người dân sẽ hiểu và chấm dứt khiếu nại, tố cáo

Vào ngày 13/04/2015 báo Tuổi trẻ đăng bài “ Y án, 7 người chặt cây keo lai bị kết án thù” cùng một hành vi nhưng cách vận dụng pháp luật ở Tây Ninh khác cách vận dụng pháp luật Đồng Nai ?

·        Thứ hai: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh ban hành văn bản trả lời đơn tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành theo trình tự thủ tục được quy định tại Luật Tố cáo năm 2011 để người dân có cơ sở thực hiện quyền công dân của mình khởi kiện vụ án hành chính hoặc chấm dứt tố cáo.

·        Thứ ba: Những nội dung kiến nghị sau đây trong đơn Tố cáo ngày 18/12/2014 có thuộc thẩm quyền của Tòa án nhân dân huyện Gò Dầu không?

Nội dung 5: Kiến nghị xử lý các cán bộ xác minh báo cáo không đúng sự thật làm ảnh hưởng đến quyền và lợi ích hợp pháp của người dân.

Nội dung6: Kiến nghị xem xét xử lý trách nhiệm của Trưởng ấp Cẩm Thắng và Lãnh đạo Công an xã Cẩm Giang không tiếp nhận thông tin tố giác liên tiếp ngày 13 và 14/8/2014. Không kịp thời ngăn chặn hành vi chặt cây, hủy hoại tài sản công dân

Nội dung7: Kiến nghị Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh xem xét lại trình tự thủ tục, xác minh, thời hạn thụ lý giải quyết Đơn Tố cáo của công dân và xem xét hủy bỏ Thông báo số 333/CAH ngày 17/10/2014 của Công an huyện Gò Dầu vì không phù hợp Điều 143 Luật Hình sự có khả năng bỏ lọt tội phạm.

Nhằm kịp thời chấn chỉnh những việc làm không phù hợp pháp luật của cán bộ địa phương và cũng để đảm bảo quyền lợi cho người dân kính mong Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh xem xét. Một lần nữa xin kính chúc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh; Công an tỉnh Tây Ninh luôn mạnh khỏe để phục vụ tốt cho người dân cho đất nước.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Công an Tỉnh     
Thời gian trả lời: 20/05/2015 - 10 Giờ 29 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

Trả lời: 

Trường của Ông/bà vui lòng liên hệ trực tiếp phòng Thanh tra Công an tỉnh theo địa chỉ số 427, đường Cách mạng tháng tám, khu phố 1, phường 3, thành phố Tây Ninh. Hoặc liên hệ số điện thoại 0663.861406.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Đề nghị ban hành trả lời đơn tố cáo bằng văn bản và giải thích thêm các căn cứ pháp luật.
 Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Công an tỉnh Tây Ninh

Họ và tên người được ủy quyền: HỒ VĂN HÀNH, sinh năm: 1947

Địa chỉ: 22, ấp Cẩm Thắng, xã Cẩm Giang, huyện Gò Dầu

Điện thoại: 0934853783.

Trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh ; Công an tỉnh Tây Ninh sớm trả lời nội dung câu hỏi của người dân.

Bản thân cũng đã lớn tuổi cũng không muốn truy đến cùng sự việc nhưng vẫn còn còn thấy lăn tăn với phần trả lời của Công an tỉnh Tây Ninh xin Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh giải thích thêm phần trả lời nội dung tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành.

·        Thứ nhất: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh viện dẫn căn cứ vào Khoản nào? Điều nào? của Luật nào? để có cơ sở cho rằng hành vi có tính chất chiếm đoạt và hủy hoại tài sản của bà Đặng Thị Kiều Hương thuê người cưa và bán 15 cây tràm bông vàng và xà cừ trên phần đất diện tích khoảng 200m2 thuộc thửa đất số 58 của gia đình tôi (phần đất này không thuộc phạm vi đất tranh chấp mà Tòa án huyện Gò Dầu đang thụ lý vụ án dân sự sơ thẩm số 91/2013 là phần nhà tạm cho ở nhờ diện tích khoảng 40m2) là thuộc thẩm quyền giải quyết của Tòa án? Khi có cơ sở pháp lý thuộc thẩm quyền của Tòa án thì mới Căn cứ Khoản 1, Điều 8 Thông tư số 68/2013/TT-BCA ngày 26/12/2013 của  Bộ trưởng  Bộ Công an thì người dân sẽ hiểu và chấm dứt khiếu nại, tố cáo

Vào ngày 13/04/2015 báo Tuổi trẻ đăng bài “ Y án, 7 người chặt cây keo lai bị kết án thù” cùng một hành vi nhưng cách vận dụng pháp luật ở Tây Ninh khác cách vận dụng pháp luật Đồng Nai ?

·        Thứ hai: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh ban hành văn bản trả lời đơn tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành theo trình tự thủ tục được quy định tại Luật Tố cáo năm 2011 để người dân có cơ sở thực hiện quyền công dân của mình khởi kiện vụ án hành chính hoặc chấm dứt tố cáo.

·        Thứ ba: Những nội dung kiến nghị sau đây trong đơn Tố cáo ngày 18/12/2014 có thuộc thẩm quyền của Tòa án nhân dân huyện Gò Dầu không?

Nội dung 5: Kiến nghị xử lý các cán bộ xác minh báo cáo không đúng sự thật làm ảnh hưởng đến quyền và lợi ích hợp pháp của người dân.

Nội dung6: Kiến nghị xem xét xử lý trách nhiệm của Trưởng ấp Cẩm Thắng và Lãnh đạo Công an xã Cẩm Giang không tiếp nhận thông tin tố giác liên tiếp ngày 13 và 14/8/2014. Không kịp thời ngăn chặn hành vi chặt cây, hủy hoại tài sản công dân

Nội dung7: Kiến nghị Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh xem xét lại trình tự thủ tục, xác minh, thời hạn thụ lý giải quyết Đơn Tố cáo của công dân và xem xét hủy bỏ Thông báo số 333/CAH ngày 17/10/2014 của Công an huyện Gò Dầu vì không phù hợp Điều 143 Luật Hình sự có khả năng bỏ lọt tội phạm.

Nhằm kịp thời chấn chỉnh những việc làm không phù hợp pháp luật của cán bộ địa phương và cũng để đảm bảo quyền lợi cho người dân kính mong Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh xem xét. Một lần nữa xin kính chúc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh; Công an tỉnh Tây Ninh luôn mạnh khỏe để phục vụ tốt cho người dân cho đất nước.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Kính gửi: Công an tỉnh Tây Ninh

Họ và tên người được ủy quyền: HỒ VĂN HÀNH, sinh năm: 1947

Địa chỉ: 22, ấp Cẩm Thắng, xã Cẩm Giang, huyện Gò Dầu

Điện thoại: 0934853783.

Trước tiên tôi xin chân thành cảm ơn Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh ; Công an tỉnh Tây Ninh sớm trả lời nội dung câu hỏi của người dân.

Bản thân cũng đã lớn tuổi cũng không muốn truy đến cùng sự việc nhưng vẫn còn còn thấy lăn tăn với phần trả lời của Công an tỉnh Tây Ninh xin Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh giải thích thêm phần trả lời nội dung tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành.

·        Thứ nhất: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh viện dẫn căn cứ vào Khoản nào? Điều nào? của Luật nào? để có cơ sở cho rằng hành vi có tính chất chiếm đoạt và hủy hoại tài sản của bà Đặng Thị Kiều Hương thuê người cưa và bán 15 cây tràm bông vàng và xà cừ trên phần đất diện tích khoảng 200m2 thuộc thửa đất số 58 của gia đình tôi (phần đất này không thuộc phạm vi đất tranh chấp mà Tòa án huyện Gò Dầu đang thụ lý vụ án dân sự sơ thẩm số 91/2013 là phần nhà tạm cho ở nhờ diện tích khoảng 40m2) là thuộc thẩm quyền giải quyết của Tòa án? Khi có cơ sở pháp lý thuộc thẩm quyền của Tòa án thì mới Căn cứ Khoản 1, Điều 8 Thông tư số 68/2013/TT-BCA ngày 26/12/2013 của  Bộ trưởng  Bộ Công an thì người dân sẽ hiểu và chấm dứt khiếu nại, tố cáo

Vào ngày 13/04/2015 báo Tuổi trẻ đăng bài “ Y án, 7 người chặt cây keo lai bị kết án thù” cùng một hành vi nhưng cách vận dụng pháp luật ở Tây Ninh khác cách vận dụng pháp luật Đồng Nai ?

·        Thứ hai: Xin Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh ban hành văn bản trả lời đơn tố cáo ngày 18/12/2014 của ông Hồ Văn Hành theo trình tự thủ tục được quy định tại Luật Tố cáo năm 2011 để người dân có cơ sở thực hiện quyền công dân của mình khởi kiện vụ án hành chính hoặc chấm dứt tố cáo.

·        Thứ ba: Những nội dung kiến nghị sau đây trong đơn Tố cáo ngày 18/12/2014 có thuộc thẩm quyền của Tòa án nhân dân huyện Gò Dầu không?

Nội dung 5: Kiến nghị xử lý các cán bộ xác minh báo cáo không đúng sự thật làm ảnh hưởng đến quyền và lợi ích hợp pháp của người dân.

Nội dung6: Kiến nghị xem xét xử lý trách nhiệm của Trưởng ấp Cẩm Thắng và Lãnh đạo Công an xã Cẩm Giang không tiếp nhận thông tin tố giác liên tiếp ngày 13 và 14/8/2014. Không kịp thời ngăn chặn hành vi chặt cây, hủy hoại tài sản công dân

Nội dung7: Kiến nghị Thanh tra Công an tỉnh Tây Ninh xem xét lại trình tự thủ tục, xác minh, thời hạn thụ lý giải quyết Đơn Tố cáo của công dân và xem xét hủy bỏ Thông báo số 333/CAH ngày 17/10/2014 của Công an huyện Gò Dầu vì không phù hợp Điều 143 Luật Hình sự có khả năng bỏ lọt tội phạm.

Nhằm kịp thời chấn chỉnh những việc làm không phù hợp pháp luật của cán bộ địa phương và cũng để đảm bảo quyền lợi cho người dân kính mong Lãnh đạo Công an tỉnh Tây Ninh xem xét. Một lần nữa xin kính chúc Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử Tây Ninh; Công an tỉnh Tây Ninh luôn mạnh khỏe để phục vụ tốt cho người dân cho đất nước.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: