(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: LÀM GIẤY TỜ ĐẤT
Người hỏi : Phạm Duy Thanh     Số điện thoại: 01234561792     Email: tranghuyn1012@gmail.com     Địa chỉ: số 45, đường CHI LĂNG ,thị trấn GÒ DẦU ,huyện GÒ DẦU ,tỉnh TÂY NINH
Ngày hỏi: 15/04/2015 - 22 Giờ 18 phút     Ngày chuyển: 16/04/2015 - 08 Giờ 13 phút

Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về làm giấy tờ đất sao lâu quá.Mẹ vợ tôi bà TRẦN THỊ LẸ 55Tuổi cũng là CHỦ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT tại ấp SỚM MỚI xã THANH PHƯỚC,huyện GÒ DẦU muốn cho đất cho các con nhưng gần 3 năm xã THANH PHƯỚC vẫn chưa làm hay hướng dẫn phải làm sao cả chỉ bảo đất đai đang tranh chấp mẹ nhờ địa chính đo lại thì ko thấy vô,đã nhiều lần đến xã đều bảo như vậy mà không nói rõ phải làm sao,như thế nào!gia đình  mong cơ quan ngành chức năng hướng dẫn mẹ vợ phải làm sao?


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: UBND huyện Gò Dầu     
Thời gian trả lời: 26/05/2015 - 16 Giờ 07 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá

Nội dung câu trả lời:

UBND huyện Gò Dầu trả lời như sau:

Tháng 3/2015, UBND xã Thanh Phước nhận hồ sơ xin đăng ký quyền sử dụng đất của bà Trần Thị Lẹ phần đất diện tích 6.690,2m2 gồm các thửa 1029, 1030, 1055, 1056, 1057, 1114, 4,5, 27, 28 tờ bản đồ số 11, 18, loại đất BHK, LUC, TSN (hồ sơ do ông Sum-con bà Lẹ gửi trực tiếp tại xã). Qua kiểm tra, phần đất này đã được UBND huyện Gò Dầu cấp giấy chứng nhận QSDĐ cho bà Hồ Thị Tia. Hiện tại, UBND xã Thanh Phước đang hoàn chỉnh các thủ tục để thu hồi số thửa đã cấp nhầm cho bà Tia, sau đó mới tiến hành cấp giấy chứng nhận cho bà Lẹ.

Nay UBND huyện trả lời cho ông (bà) được biết.


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: LÀM GIẤY TỜ ĐẤT
 Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về làm giấy tờ đất sao lâu quá.Mẹ vợ tôi bà TRẦN THỊ LẸ 55Tuổi cũng là CHỦ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT tại ấp SỚM MỚI xã THANH PHƯỚC,huyện GÒ DẦU muốn cho đất cho các con nhưng gần 3 năm xã THANH PHƯỚC vẫn chưa làm hay hướng dẫn phải làm sao cả chỉ bảo đất đai đang tranh chấp mẹ nhờ địa chính đo lại thì ko thấy vô,đã nhiều lần đến xã đều bảo như vậy mà không nói rõ phải làm sao,như thế nào!gia đình  mong cơ quan ngành chức năng hướng dẫn mẹ vợ phải làm sao?

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi muốn hỏi về làm giấy tờ đất sao lâu quá.Mẹ vợ tôi bà TRẦN THỊ LẸ 55Tuổi cũng là CHỦ QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT tại ấp SỚM MỚI xã THANH PHƯỚC,huyện GÒ DẦU muốn cho đất cho các con nhưng gần 3 năm xã THANH PHƯỚC vẫn chưa làm hay hướng dẫn phải làm sao cả chỉ bảo đất đai đang tranh chấp mẹ nhờ địa chính đo lại thì ko thấy vô,đã nhiều lần đến xã đều bảo như vậy mà không nói rõ phải làm sao,như thế nào!gia đình  mong cơ quan ngành chức năng hướng dẫn mẹ vợ phải làm sao?

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: