(GMT+7)

Chi tiết câu hỏi

Câu hỏi: Nghỉ việc công chức cấp xã
Người hỏi : Lê Minh Hà     Số điện thoại:      Email:      Địa chỉ: Tân Châu, Tây Ninh
Ngày hỏi: 27/09/2013 - 10 Giờ 04 phút     Ngày chuyển: 27/09/2013 - 15 Giờ 29 phút
Nội dung câu hỏi:

Tôi đang là công chức Tư pháp - hộ tịch, tháng 9 năm 2012 tôi xin nghỉ việc. Vậy khi nghỉ việc tôi được hưởng chế độ theo Nghị định 46/2010/NĐ-CP ngày 27/4/2010 của Chính phủ hay là Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh. Nếu hưởng theo Nghị định 46 vậy tôi có được hưởng được mức chênh lệch theo quy định tại Điều 10 Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh hay không? Kính mong quý cơ quan giải đáp.


Trả lời câu hỏi
Đơn vị trả lời: Sở Lao động, Thương binh và Xã hội     
Thời gian trả lời: 29/10/2013 - 11 Giờ 26 phút
Đánh giá câu trả lời:     0 lượt đánh giá
Nội dung câu trả lời:

Theo nội dung câu hỏi trên, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội có ý kiến như sau:

Trường hợp của anh (chị) Lê Minh Hà là cán bộ công chức Tư pháp – Hộ tịch, các chế độ chính sách liên quan về tiền lương khi làm việc hay nghỉ việc không thuộc thẩm quyển giải quyết của Ngành Lao động - Thương binh và Xã hội quản lý. Đề nghị anh (chị) Lê Minh Hà liên hệ trực tiếp với Sở Tư pháp Tây Ninh hoặc Sở Nội vụ Tây Ninh để được hướng dẫn trả lời cụ thể hơn.

Trân trọng kính chào!


Lịch sử chỉnh sửa

Chuyển câu hỏi:

 Đơn vị tiếp nhận:



 Ghi chú:

Thông tin câu hỏi:

 Tiêu đề câu hỏi: Nghỉ việc công chức cấp xã
 Nội dung câu hỏi:

Tôi đang là công chức Tư pháp - hộ tịch, tháng 9 năm 2012 tôi xin nghỉ việc. Vậy khi nghỉ việc tôi được hưởng chế độ theo Nghị định 46/2010/NĐ-CP ngày 27/4/2010 của Chính phủ hay là Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh. Nếu hưởng theo Nghị định 46 vậy tôi có được hưởng được mức chênh lệch theo quy định tại Điều 10 Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh hay không? Kính mong quý cơ quan giải đáp.

 Lý do từ chối:

Trả lời câu hỏi

Nội dung câu hỏi:

Tôi đang là công chức Tư pháp - hộ tịch, tháng 9 năm 2012 tôi xin nghỉ việc. Vậy khi nghỉ việc tôi được hưởng chế độ theo Nghị định 46/2010/NĐ-CP ngày 27/4/2010 của Chính phủ hay là Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh. Nếu hưởng theo Nghị định 46 vậy tôi có được hưởng được mức chênh lệch theo quy định tại Điều 10 Quyết định số 01/2012/QĐ-UBND ngày 04/01/2012 của Ủy ban nhân dân tỉnh Tây Ninh hay không? Kính mong quý cơ quan giải đáp.

Nội dung trả lời:
File đính kèm:

Chuyển trả câu hỏi

Lý do chuyển trả:

Đăng nhập

Tên đăng nhập:
Mật khẩu:

Đổi mật khẩu

Mật khẩu cũ:
Mật khẩu mới:
Nhập lại mật khẩu mới: